Xin giúp Bb 05.12.01

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi pasted_man, 10 Tháng năm 2010.

1. pasted_man Thành viên

2. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Tham khảo cái này xem nhé:

3. pasted_man

pasted_man Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn bạn, như vậy việc update FW cũng giống như việc ta nâng cấp hệ điều hành của máy tính, nó sẽ giữ nguyên dữ liệu và các chương trình có khả năng thương thích với FW mới ? Và khi chúng ta JB tức là chúng ta can thiệp vào FW NOR còn unlock là can thiệp vào FW của BB ?

Còn vấn đề liên quan tới hacktivate. Bạn có thể giải thích giúp mình nguyên lý của việc hacktivate hay ko ?
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Những câu hỏi này đã có giải thích rồi.
    Bạn vui lòng tìm trong forum ...
  5. mitifones

mitifones Thành viên

Được Like:
    241
    bác FeandMo lỡ giúp thì giúp cho chót luôn đi bác... giải thích dùm bác pasted_man luon đi. e biết các mod ở đây rất nhiệt tình nhưng rất bận nhiều công chuyện riêng cua mình...phần này mình không biết chứ mình biết mình cũng đã giúp rùi...với lại mình vô phần form cũng không thấy giảii thích phần này đâu...
  6. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Thường gọi là upgrade fimrware (nâng cấp mới hệ điều hành cho máy iphone). iTunes sẽ có 2 tính năng là update và restore. update thì hệ điều hành (fw) được update, dữ liệu dữ nguyên (cách này rất ít dùng vì một số lỗi tồn tại trên máy sẽ gây lỗi cho fw mới). Restore thì fw mới sẽ được thay thế hoàn toàn fw cũ và nó sẽ xoá sạch mọi dữ liệu trên máy(làm cho máy trở về trạng thái của nhà sản xuất ban đầu).
    Hacktivation cũng là activation giúp vượt qua trạng thái slide for emergency khi vừa mua máy về mà không có sim của nhà mạng để kích hoạt (đối với iphone lock) giúp những người unlock được nhận diện đúng là khách hàng của nhà mạng (ví dụ : AT&T)(nôm na là đánh lừa nhà mạng). Hacktivation cần cho những ai không có hợp đồng với nhà mạng.

Có bài này bạn nên tham khảo:
    [Thảo luận] Tài liệu hướng dẫn, hỗ trợ cho người dùng iphone. Phần cơ bản

Mình và 1 số mod đang viết 1 bài mới đề cập rất nhiều vấn đề mà người dùng iphone quan tâm hiện nay, nó sẽ đề cập cụ thể chi tiết hơn.