Bị lỗi 1015,ai bít thì chỉ cho mình với

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi phankhanhanh, 13 Tháng tư 2010.

1. phankhanhanh Thành viên

2. vuaviet

vuaviet Thành viên

Được Like:
    6
    Theo kinh nghiệm mình gặp phải thì bạn đang downgrade fw từ 3.1.3 về 3.12, nên hi vọng là trường hợp của bạn giống của mình. Khi mắc lỗi 1015 thì màn hình iphone đang vướng ở recovery mode, thực ra lúc này bạn đã downgrade thành công rồi (mình đang giả định là bạn ở trong trường hợp của mình), bị lỗi 1015 là do lệch baseband, baseband 5.12.07 chỉ tương ứng với fw 3.1.3 nên gây ra lỗi 1015. Cách vượt màn hình recovery mode khá là đơn giản. Lúc itunes thông báo lỗi thì màn hình recovery hiện lên, bạn bật quickpawn lên, sẽ có một bảng thông báo yêu cầu mình tắt máy rồi bật lại, bạn cứ để nguyên như thế, rút cable iphone ra khỏi PC, sau đó nhấn Home + Power để tắt máy, khi đã chắc chắn tắt máy thì cắm cable iphone vào lại PC, bạn không cần bấm Power vì lúc đó iphone sẽ tự khởi động lại và sẽ tự động vượt màn hình recovery mode để vào màn hình chính. Ok, lúc đó chỉ cần Jb bằng redsnow là xong.
    P/S: vì chủ topic chưa nói rõ tình hình, nên mình chia sẻ hoàn toàn theo kinh nghiệm mình mắc phải và đã khắc phục được, nếu chủ topic không dính vào tình huống như mình thì coi như đây là chia sẻ cho ae. Mong mọi người thông cảm.
    phankhanhanh thích bài này.
  3. giantlove

giantlove Thành viên

Được Like:
    3