Blackra1n RC3+Blacksn0w JB+Hacktivate+Unlock FW 3.1/3.1.2 3G/3GS (BB 05.11.07)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi conan2901, 4 Tháng mười một 2009.

1. mottinhban

mottinhban Thành viên

Được Like:
    114
    @Dtube / Cho em hỏi xíu về 3G
    Hôm qua bạn em nó mang con 3G lock lên up lên 3.1.2 bằng itune bản gốc
    thế là nó mang đến nhờ em unlock .
    Lucs đó thì màn hình IP ở chế độ chưa unlock
    Em dùng blackra1n để JB . nhưng khi em nhấn vô make it ra1n thì IP có đưa về chế độ recovery mode , nhưng chỉ đến đây là cứ running mãi thôi :-@
    .
    không dùng đến blackra1n 3RC nữa , em thử thằng 2RC thì cũng vẫn tình trạng như thế . em lai phải dưa nó về chế độ lock ban đầu để JB nhưng cũng chỉ đến chế độ recovery mà đứng luôn .
    * Quyết định xuống lại bản 3.0 gốc để dùng redsn0w 0.7.2 JB . đến lúc gần xong thì itune báo lỗi 1015 , cái lỗi này thì em bít , tuy báo lỗi em vẫn bỏ qua và dùng redsn0w 0.7.2 để JB thì vẫn oki , vào kiểm tra thì máy đã về 3.0 mặc dù vẫn là bb 5.11.07)
    dùng blackra1n để unlock thì máy lại về recovery mode và đứng lun :-@( đã dùng các bản blackra1n)
    tình hình là thế nào nhỉ - kiểu nào cũng hok đc - nếu bác biết cho em 1 lời
    Thanks trước :D
  2. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    Restore về 3.1.2 gốc lại lần nữa xem sao ? rồi dùng blackra1n RC3 JB xong,nếu xong bước này thì đừng có phập blacksn0w để unlock vội,làm cho phát nữa về FW 3.1.2 Custom rồi hãy phập blacksn0w để unlock....mình làm theo cách này hộ 2 thằng bạn, ( 3GS lock 16 GB ),thì ngon cả 2,không bị chập chờn wifi,youtube vù vù :D...koo biết có phải hên xui không nữa !!!
    kukukawaji thích bài này.
  3. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185

Tình trạng của bạn, Mình cũng đã từng bị. Trước tiên bạn hãy restore lại bản F.w 3.1.2 cho con 3G của bạn. Sau đó bạn hãy download blackra1n hoàn toàn mới về. Cuối cùng bạn cứ tiếp tục làm như hướng dẫn của a conan là ok
  4. mottinhban

mottinhban Thành viên

Được Like:
    114
    chà :-? nói thế nào đây nhỉ . First thanks 2 bác đã reply cho mình
    Nhưng thử restore về 3.1.1 gốc lại bị báo lỗi 1015:-/
    máy về chế độ no unlock
    Dùng blackra1n mới nhất JB cũng vẫn đến recovery mode là đứng . /:)
    Đang nghiên cứu thoát tình trạng này ,
    Thanks 2 bạn nhiều :)
  5. kukukawaji

kukukawaji Thành viên

Được Like:
    11
    làm như bác này thì FW đang dùng là FW custom chứ có fair là FW gốc đâu bác chỉ nâng bb khi up lên FW3.1.2 gốc bb nâng lên 5.xx.xx dùng blackra1n RC3 JB rồi lại đưa về bản custom thì không có lỗi là đúng rồi chỉ có unlock bb 5.xx là dùng blacksn0w là đúng rồi...
  6. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    thì làm thế còn thế nào nữa ****? để nguyên hiện trạng khi JB bằng balckra1n RC3 rồi cài Cydia chạy unlock blacksn0w ( mà không chơi về FW 3.1.2 Custom phát nữa,thì gặp toàn lỗi linh tinh ****? ) hồm đầu test còn bị không add được danh bạ mới bó tay ****? chạy lại FW 3.1.2 Custom lần nữa dùng đến giờ vẫn chưa có trục trặc gì :D
  7. cutys123

cutys123 Thành viên

Được Like:
    4
    Tình trạng sau khi restore fw3.1.2 xong, chạy Blackra1n ngon lành, reboot xong nhưng lại không thấy biểu tượng Blackra1n trên springboard là thế nào mấy sư huynh.**** (em restore fw3.1.2 gốc).

Giúp em với!...
  8. connspeedmobile

connspeedmobile Thành viên

Được Like:
    5
    Làm lại thôi chứ biết sao giờ hả bạn.

@ all : vẩn chưa tìm đucợ cách nào để khỏi phải dùng Fix + vá hẻ ta :-? Dù đã xài bình thường nhưng có vẻ k được hài lòng lắm :D Xác nhận là Wifi củng có lúc cần phải Reset Network lại mới đăng nhập được. Cứ mổi lần rétar máy là bị, chạy hoìa thì k sao hết.
  9. kukukawaji

kukukawaji Thành viên

Được Like:
    11
    mình jb va unlock xong thì dùng pushfix chạy xong rebot thấy mọi thứ ok hết mà
  10. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    @Dtube : Anh cho em hỏi anh có hay dùng chức năng Reset All Network không ? Sao em dùng chức năng đó là hay bị ăn táo ( kể từ khi lên 3.1.2 ).Không biết tại Application từ APple nhiều nên nó lâu nên em nghĩ là bị ăn táo chăng ?! Anh thử giúp em cái nha !