Blackra1n RC3+Blacksn0w JB+Hacktivate+Unlock FW 3.1/3.1.2 3G/3GS (BB 05.11.07)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi conan2901, 4 Tháng mười một 2009.

1. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Đề nghị bạn viết có dấu lần sau !
  2. bambi2010

bambi2010 Thành viên

Được Like:
    0
    e ko the^? jb dc tai sao ,may cua e serial 946 ,luc e jb no bao loi , phai cam vo itunes de restore lai
  3. vi3tb0ii_CA626

vi3tb0ii_CA626 Thành viên

Được Like:
    13
    cho hỏi tại sao khi unlock xong thì vào youtube ko được mặc dù đã có wifi nó báo là cannot connect to youtube là sao
  4. RubyKid

RubyKid Thành viên

Được Like:
    147
    Lỗi này là do hactivate không phải do jailbreak. Bạn có thể fix tạm thời bằng bản Push Fix trên source của GSM. Hoặc máy bạn mua từ AT&T và hiện đang có SIM AT&T trong tay, bạn có thể fix lỗi này bằng cách restore lại iphone, cắm SIM AT&T vào để activate, sau đó jailbreak = Blackra1n RC2 (không dùng RC3 nhé). Good lucks !
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Còn đơn giản hơn là hiện tại máy đã jailbreak rồi thì dùng iphone custom firmware 3.1.2 trên gsmvn và restore thẳng vào iphone. Custom firmware đó hacktivation không có lỗi và đông thời không bị lỗi afc2 như blackra1n jailbreak. Custom firmware đó chỉ giải quyết vấn đề youtube nhưng không thể giải quyết application sử dụng push.

Tìm trong forum "certificate" thì sẽ hiểu tại sao
  6. krAGO

krAGO Thành viên

Được Like:
    5
    giúp e với , e mới có 1 con Ipod 8G , JB bằng cách này nhưng mà cứ đến bước 5 là máy đen ngòm , không bật lên được nữa , phải cài lại Fw thì mới bật lên được , làm đi làm lại mấy lần rồi vẫn vậy , helpppppppppp
    máy của e là Ipod touch 8g , Fw 3.1.2(từ lúc mua máy , sau khi JB bị lỗi thì e dung Itune để update lại Fw) , Model MC086J , cho e hỏi luôn con này là dòng 2G hay 3G...
  7. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185

Bác cho bik là Itouch của bác thuộc dòng gen nào ? (vì rất quan trọng đúng với F.W) Nếu bác có thể post lỗi lên thì hay hơn. Theo tui bik thì 8G thuộc gen 2. Nếu gen 2 thì bạn nên dùng Blackrain RC2 trở lên để JB nhé. Model MC086J du2ng Blackrain RC2 or 3 JB ok. Tui nghĩ bạn nên download lại F.W.
    krAGO thích bài này.
  8. krAGO

krAGO Thành viên

Được Like:
    5
    mình JB theo hướng dẫn ko có lỗi j cả , chỉ là sau khi hiện lên cái bảng thông báo "Enjoy your jaibrocken Iphone" thi màn hình đen xì và không khởi động vào Ipod lại được nữa , phải cài lại Fw thì mới vào được
  9. krAGO

krAGO Thành viên

Được Like:
    5
    ah, Fw thì mình đã nói ở trên là đã mình down lại bằng Itune rồi mà
    mà cho mình hỏi , làm sao để biết máy Ipod thuộc gen nào , mình tìm mãi mà ko thấy
  10. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    có thể check theo serial number & model
    krAGO thích bài này.