Blackra1n RC3+Blacksn0w JB+Hacktivate+Unlock FW 3.1/3.1.2 3G/3GS (BB 05.11.07)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi conan2901, 4 Tháng mười một 2009.

1. kijuto

kijuto Thành viên

Được Like:
    14
    mình unlock ở ngoài hàng, bây h cũng bị lỗi như thế này mà ko biết làm thế nào. bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn đc không. cảm ơn nhiều :x
  2. bambi2010

bambi2010 Thành viên

Được Like:
    0
    bạn đừng để pin xuống màu đỏ là dc rùi đó mà , nếu bạn để xuống màu đỏ nó có thể đứng máy
  3. khongcoten85

khongcoten85 Thành viên

Được Like:
    2
    Bác cho em hỏi ? em xài IP 3GS 32G bản quốc tế có cần lấy ECID/shsh ... không vậy, trước xài IP 3G thì khỏi cần cái ECID đó..^^ đọc bài của bác thấy có khuyến cáo như thế nhưng mà em chưa lấy, mà giờ lấy cái ECID đó có được không? thấy hướng dẫn nhưng mà nhiều chi tiết quá ....mà e thấy nhiều bác xài hàng lock ít người xài bản QT, thêm có 2 lít là có QT mà không xài ^^.... thank bác trước nha!
  4. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    bạn có bị nhầm không đấy...bản World và Lock 3GS lệnh nhau tầm > or = 2t vnd,làm gì có chuyện 2 lít :o...Còn lấy ecid/shsh thì là để đề phòng khi muốn RS về FW cũ hơn thôi ( vd : apple đã chặn không cho 3GS RS về FW 3.1 gốc,kể cả máy bạn là World nếu không có ecid/shsh thì cũng không có RS được về FW 3.1 gốc nha )
  5. khongcoten85

khongcoten85 Thành viên

Được Like:
    2
    ^^ ý em nói là 1lit bằng 1 triệu ấy mà hihi...giờ thì em biết rồi nhưng mà giờ em lấy cái ECID ấy có đc nữa không vậy em nghe mấy anh làm cùng em nói là giờ không có lấy đc nữa nhưng mà em cũng chưa thử làm tại mấy hôm nay bận quá. vừa mới hôm qua máy hết pin thế là lại dính cáp+đĩa ...hix không biết bao giờ mới có bản FW của 5.x..hix thank bác nha !
  6. yenchinh

yenchinh Thành viên

Được Like:
    0
    cái này có dùng đc cho bb 4.26.08 k vậy
  7. maliny

maliny Thành viên

Được Like:
    1
    ai giúp tôi về ip 3gs với

tôi vừa mua 1 cái ip 3gs
    mua nó làm chương trình cho rồi
    FW bắt đầu la 3.1.2 luôn
    về nhà tôi định JB để có cydia mà không thành:13:
    dùng blackra1 cài được cydia nhưng bị lỗi
    tôi down bản custom cua HHVN về restore trực tiếp bằng cách giữ nút Shift và chọn FW
    không được
    bây giờ không lên được chương trình mà cứ restore là nó báo lỗi 3001 là sao
    Restore bằng FW Custom thì báo lỗi 1600
    Bác nào biết chỉ giúp tôi làm lại nó từ đầu với:019:
  8. ntnhan3780

ntnhan3780 GSM iPhoner

Được Like:
    165
  9. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    bạn nói rõ ràng cụ thể là lỗi như thế nào được không ?
    và vui lòng xem topic này trước. mọi thắc mắc chỉ được giải đáp trong đó. chuyển bài viết của bạn vào đúng khu vực nhé

Blackra1n RC3+Blacksn0w JB+Hacktivate+Unlock FW 3.1/3.1.2 3G/3GS (BB 05.11.07)
    bạn đưa lỗi lên xem thế nào đã nhé
    tốt, nên chạy FW gốc 3.1.2 trước rồi làm lại từ đầu bạn nhé !
  10. toanmapGPC2

toanmapGPC2 Thành viên

Được Like:
    0
    Ca1c bạn cho mình hỏi là sao cái wifi mình cứ chập chơn hoài vậy?? Tức là cài xong ok hết, wifi có bình thường. Nhưng khi tắt máy - mở máy lại là vô wifi search hoài k tìm mạng được, phải Reset Netword Setting thì mới có wifi. Như khi mình cài 1 chương trình nào từ Cydia chẳng hạn, mà nó đòi Reboot Device là khi Bôt xong là k vô được wifi, phải Reset Netword lại mới có.
    Va2 mi2nh cũng thử là tắt wifi trước rồi mới tắt máy thì ok được vài lần, lần sau là phải Reset Netword lại nữa.
    Mình đang dùng 3GS-16G, FW 3.1.2 BB 5.11.07.

Các bước mình làm như sau :

B1 : Restore bản gốc bằng Itune
    B2 : JB và Ul bằng blacka1n.(Khi mình JB xong thì màn hình IP có hình giọt nước-Lúc này mình chưa UUnlock-Mình tắt 3G và Data, mở wifi lên.)
    B3 : Cài Cydia trước, rồi tiếp cài Snow sau để UL.
    B4 : Xoá hình giọt nước đi như chỉ dẫn.
    Máy lu1c này OK sóng gió wifi ào ào.
    B5 : Mình cài Push Fix và afc2add vào.(Phần này cài hay k cài thì wifi nó vẫn bị vậy)
    Reboot máy lại, Sóng thì bao la còn wifi thì k có, lúc này phải reset Netword lại thì mới có.

Mình đã Restore lại 5 lần rồi mà nó vẫn vậy.

Các bác có cách nào khắc phục lỗi wifi k vậy, giúp mình với.
    Vì bạn mình có 2 cây cũng 3GS, nó cũng làm như mình vậy mà rất ok, cho dù tắt máy có hay k tắt wifi, thì khi mở máy lên thì vẫn vô wifi ầm ầm. Thế mới đau chứ.