Blacksn0w RC2 Unlock for iPhone 3.1.3 05.BB 11.07 đã có trên Cydia

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi minhchanh, 22 Tháng ba 2010.

1. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    bạn đã hỏi vậy thì tốt nhất là chưa có lên thử làm gì cả...hỏng máy đấy...cứ "bình tĩnh" tìm hiểu kỹ lý thuyết đi đã,đừng làm liều nha ;)
  2. menb1ack

menb1ack Thành viên

Được Like:
    2
    Gửi anh Dtube. Hôm nay mình đã test bằng cách cài lại trên 2 máy iphone 3gs tuần 31 và tuần 37 (mỗi máy cài 2 lần với FW gốc 3.1.2 và FW Custom 3.1.3, cả 2 FW này đều active bằng sim AT&T, FW 3.1.3 mình build không active, không nhúng phần mềm, chỉ duy nhất cài Cydia) thì thấy bản RC2 chạy tốt trên FW 3.1.3, còn trên FW 3.1.2 thì khi reboot máy vẫn bị lỗi "invalid sim"
    Mong anh Dtube cho ý kiến (Blacksn0w RC2 mình cài từ source GSM)
    Thanks
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Lạ nhỉ.
    Mấy người dùng trên 3GS + 3.1.2 thì ok.
    Em đã thử gở bỏ blacksn0w RC2 Final rồi install lại chưa ? Nếu không reboot thì nó có bắt sóng không? Nếu OK thì trường hợp invalid sim chỉ sẩy ra sau khi reboot ?
  4. menb1ack

menb1ack Thành viên

Được Like:
    2
    Chính xác là chỉ xảy ra sau khi reboot, nếu gỡ bỏ và cài lại không reboot thi sóng gió vi vu anh ơi. Mình đã thử cài lại trên source gốc cydia.pushfix.info thì thấy trên source gốc có cài thêm Core ultilities (source GSM không có) thì reboot không còn bị invalid sim nữa. Không biết có phải do thiếu món này hay không.
    Anh Dtube kiểm tra giùm mình xem phải không nhé
    Thanks anh
    Dtube thích bài này.
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    ok để anh nhờ thieu.bocap kiểm tra lại xem như thế nào.
    Chính anh cũng dùng source cydia.pushfix.info chứ chưa thử source gsm.vn.

Cám ơn em đã cảnh báo
  6. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Đã fix trên source GSM, test ok trên 3GS!
    shinnan, RubyKid, Dtube1 người khác thích bài này.
  7. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    hèn gì hôm bữa em cài trên source của GSM thì nó hok có work T_T.... thì ra là máy pac' quên 1 vài thứ:006:
  8. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    xài cho 3G thì thấy như thế này wifi ngon hơn,sóng mạnh hơn 1 vạch,còn restart máy xong thì lúc vào máy search mạng lâu lắm,chắc cũng 1 phút hơn,lúc trc xài bản thường thấy nhanh hơn,k seach lâu quá như vậy
  9. minhsalem

minhsalem Thành viên

Được Like:
    0
    co the chi dan ro hon lam the nao de unlock bang blacksnow rc2 final ko?xin cam on
  10. l3ducthu4n

l3ducthu4n Thành viên

Được Like:
    7
    lâu lắm rồi k online. có ai cho tớ hỏi hiện giờ đã JB đc cho FW 3.1.3 máy 3GS SX sau tuần 40 chưa vậy ? và nếu JB đc rồi thì cho mình cái link down có cả hướng dẫn thì tốt quá . thanks