Box ảnh SE

Thảo luận trong 'Điện Thoại Phổ Thông' bắt đầu bởi minhquangbh30, 1 Tháng năm 2007.

1. khangminh

khangminh Thành viên

Được Like:
    753
    Ai chỉ em chụp Macro với. Mượn máy K750i của bạn mà chụp hoài cũng hổng được. Bông hoa đẹp ghê luôn. Hí hửng bỏ lên máy tính...Tá hỏa... Sao cành hoa lại nét quá vậy, còn pông hoa chạy đâu gòy. Kinh nghiệm lắm mà vẫn không chuẩn mặc dù đã bỏ đối tượng vào...vùng chuẩn.
  2. khangminh

khangminh Thành viên

Được Like:
    753
    Ai biết pí quyết chụp hình nào là đẹp nhất không? Tại sao trên www.gsmarena.com người ta chụp đẹp quá trời luôn mà mình chụp thì không pao giờ được như họ dù chỉ là 1 nửa chất lượng và thiết bị thì vẫn là cái họ đã thử nghiệm. Chẳng hạn như họ chụp bầu trời thì ít sạn hơn, còn mình thì không thấy hình mà chỉ thấy sạn thôi :(( Nếu ai biết thì post lên chia sẽ giùm nhé...
  3. benqsiemenscf61

benqsiemenscf61 Thành viên

Được Like:
    20
    bít đâu ngừoi ta đả xử lý ảnh rùi thì seo . làm sao so bì với họ đựoc chứ . sony chụp hình vậy là uk quá trùi rùi. ko đòi hõi thêm nữa
  4. khangminh

khangminh Thành viên

Được Like:
    753
    Làm gì có vụ sửa ở đây nào. Họ chụp hình còn nguyên gốc luôn á. Hay là họ sửa mà mình hok pít :-/ Hồi trước trong này nè, có pạn nèo đóa, dùng thủ thuật chụp macro sành địu ghia, đó là dùng kính lúp ak.
  5. thangktvta

thangktvta Thành viên

Được Like:
    0
    Em cũng "đua đòi" các bác tí coi, lần đầu tiên khoe hàng
  6. thangktvta

thangktvta Thành viên

Được Like:
    0
    Cái này ngẫu hứng:
    [​IMG][​IMG]
  7. benqsiemenscf61

benqsiemenscf61 Thành viên

Được Like:
    20
    đẹp thật đó ,. nhưng mà ko bít mình có thể in ảnh ra từ sony 3.2 ko nhỉ
  8. huynhductai

huynhductai Thành viên

Được Like:
    114
    tui để ý bác đã từ lâu thì tui thấy rằng. Bác đang có ý định mua đt để chụp hình đúng ko. Và tui nhắc lại là mua đt chụp hình thì nên mua của SE k75, k8, k81 hay k850. Sẽ ko bao h hối hận. Và bác cũng đừng có hỏi những câu ngớ ngẩn như là chụp hình 2 hay 3.2 có in anh dc ko. Thì tui nhắc lại rằng. In từ k75(2mp) là đã đẹp rùi huống hồ gì là 3.2mp. Bác mún mua đt chụp hình thì bác phải định hướng dc cho mình là phải mua hãng nào để chụp hình đẹp nhất thì câu trả lời của tui là chỉ có SE. Tui nghĩ bác chon k8 là chính đáng nhất. >:)
  9. khangminh

khangminh Thành viên

Được Like:
    753
    Nói chung là in ảnh cỡ nào cũng OK hết

VGA: 4x6
    1.3 Mpx: 9x12
    2Mpx: 10x15

5300 của tui in 10x15 còn đẹp nữa là...(Hình chân dung thui á) Hì hì hì
  10. khangminh

khangminh Thành viên

Được Like: