Bức xúc bảo hành FPT và ViettelStore

Thảo luận trong 'Nội Quy - Danh Sách Đen' bắt đầu bởi bigphonevn83, 1 Tháng chín 2013.

1. bigphonevn83 Thành viên

Chả là mình có mua cái máy lenovo P700i bên viettelstore 145 Thái Hà, vì vội không ktra, về mở hộp ra trong là 1 máy cũ, vẫn còn nguyên thông tin, hình ảnh, facebook.... của người nào đó sử dụng vẫn còn nguyên trong máy, đã thấy bức xúc rồi nhưng vẫn chưa bằng cái này, máy mình mua về bán lại, vì là máy cũ lên không bán được, về để mấy đấy được 4-5 ngày đến khi có khách hỏi mua, bỏ máy ra cho khách test thì ôi thôi cái camera bị lỗi vệt hồng che mất 1/2 camera, mang ra ViettelStore bảo hành thì họ bảo mình mang qua trung tâm bảo hành FPT, mình nói hàng mua ở đây lên mình bảo hành ở đây, Nv nhận lại cho mình đến hôm nay đã được 2 tuần, mới hôm T6 tuần trước alo lại cho mình báo là chưa trả bảo hành được vì chưa có linh kiện để thay, mình thiết nghĩ cái lỗi camera làm gì mà khó có linh kiện thay thế vậy, đường đường FPT là đơn vị nhập khẩu và phân phối các sp Lenovo tại VN mà có cái lỗi nhỏ vậy mà không xử lý được cho khách thì không hiểu nhưng lỗi lớn hơn thì sẽ ntn, hay các bạn chỉ biết bán được nhiều hàng cho xong, còn bảo hành thì làm thế nào thì làm, giả xử các bạn cứ "ngâm" e P700i của mình ở đó cả vài tháng trời và vẫn cái lý do chưa có linh kiện thay thế thì sao đây, FPT và ViettelStore vào giải thích hộ mình phát.
  2. vitunet

vitunet Thành viên

Được Like:
    13
    chia buồn cùng bác chủ top
  3. gangok

gangok Thành viên

Được Like:
    0
    bác cứ làm ầm lên cho tụi viettel nó sợ, sao lại bán lại máy cũ như vậy. phải em em đến chửi loạn lên, cho thêm vài bài quang khắp cac diễn đàn công nghệ nữa :)))
  4. Mít Tơ Toàn

Mít Tơ Toàn Thành viên

Được Like:
    1
    Chia buồn cùng bác chủ top. Có thể họ thiếu linh kiện thật nhưng bảo hành nó có quy định đấy bác quay lại cửa hàng yêu cầu cho thời gian chính xác bảo hành đến thời gian đó nếu không thỏa đáng bác cứ gọi tổng đài VT