Bức xúc quy định của Viettel

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi anhquayeuem, 25 Tháng chín 2014.

1. anhquayeuem Thành viên

Từ 23-9 mạng Viettel quy định tk cộng hàng tháng sẽ chia đều trong 30 ngày,,cụ thể nếu 1 tháng cộng 30k trong 1 lần thì bây giờ chia ra mỗi ngày 1k sử dụng trong ngày....số thuê bao của mình là 0962438737 ngày 22-9 còn nguyên 30k tk này nhưng qua ngày 23-9 còn có 1k..gọi lên tđ 18008198 họ nói rằng theo quy định mới sẽ cộng 1k/1ngay thôi...hôm nay là 25-9 đến 30-9 có 6 ngày như vậy tháng này mình có 6k để sử dụng...mình không đồng ý họ nói ghi nhận chậm nhất là 30-9 sẽ có hướng giải quyết...đến 30-9 thì hết tháng luôn rồi còn gì nữa,,,mình yêu cầu giải quyết sớm hơn nhưng họ không chịu..
    ....làm gì làm cũng phải cho người ta xài hết 30k này chứ,..coi như tháng này cộng 6k..vậy còn 24k nữa nằm ở đâu??...(xin nói luôn là thuê bao của mình đang bị chặn 2 chiều do hết hạn sử dụng vì thế gần hết tháng rồi mà vẫn còn nguyên 30k, ko ngờ mạng Viettel lại có 9 sách khó chịu như thế này) ..chờ xem họ giải quyết ra sao..:sosad:,,nếu họ không cộng lại tk cho mình chắc bye mạng này luôn:-ss
  2. ViettelTelecom

ViettelTelecom <b>Customer Care</b>

Được Like:
    218
    Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến. Viettel khẳng đinh với bạn cộng đủ 30K theo đúng chính sách
    Viettel thay đổi cách trừ cước theo ngày nhằm mục đích tự động cân đối việc sử dụng cho khách hàng, đảm bảo với 30K ưu đãi khách hàng có thể chia đều sử dụng trong tháng
    - Ngoài ra, hiện nay nhiều khách hàng sử dung hết tiền khuyến mại sau đó không sử dụng sim nữa dẫn đến lãng phí tài nguyên kho số do đó Viettel điều chỉnh lại cách trừ cước theo ngày.
  3. major

major Thành viên

Được Like:
    11
    chả hiểu gì, bác nào nói hộ em đối tượng áp dụng với quy định cụ thể ạ.
  4. ViettelTelecom

Được Like:
    218
    Đối tượng áp dụng với quy định này là các thuê bao nằm trong danh sách đã được cộng 30.000đ vào tài khoản trong tháng 9 theo CTKM dành cho thuê bao di động trả trước kích hoạt mới, khuyến mại Micro bạn ạ.
  5. anhquayeuem

anhquayeuem Thành viên

Được Like:
    8
    vây giờ tháng 9 này tôi có đươc xài đủ 30k hay không?,,
  6. anhquayeuem

anhquayeuem Thành viên

Được Like:
    8
    còn cái quy đinh kia không thấy cảm tình cho mấy...1 tháng 30k xài hay không là quyền của người ta chứ
  7. phammanhcuong83

phammanhcuong83 Thành viên

Được Like:
    16
    À ra vậy, cách đây vài ngày mình có thực hiện cuộc gọi khoảng 8 phút và ko làm gì thêm, ko nhắn tin ko vào mạng. Lâu cũng ko kiểm tra xem Tài khoản còn chính xác là bao nhiêu nhưng chắc rằng chưa hết 30.000 cộng hàng tháng. Và Tài khoản gốc còn khoảng 16 nghìn mấy trăm đồng gì đó. Gọi xong cũng ko kiểm tra TK. Hôm gần đây máy tay vô tình kiểm tra lại TK thì TK gốc thì còn vài trăm đồng, TK khuyến mại còn 200đ mới lạ chứ. Hỏi ông Viettel thì ông hỏi trừ thời gian nào, trừ bao nhiêu. Nói thật chứ tôi biết thì việc gì tôi phải hỏi... Giờ biết rồi, hôm nọ nó trừ hết 1000 TKKM rồi trừ gốc, hôm gần đây nó +1000 thì chắc mình có nhắn vài ba tin gì đó nên còn tròn 200đ. Cám ơn thớt!
  8. phammanhcuong83

phammanhcuong83 Thành viên

Được Like:
    16
    Dẫ chứng luôn. Hiện tại mình đã đc cộng 1000 đô la!:gach:

Các file đính kèm:

9. ViettelTelecom

Được Like:
    218
    Hi bạn,
    Với số tiền còn lại đã được cộng trong tháng 9: Khách hàng được dùng tối đa 1.000đ/ngày, không dùng hết sẽ bị xóa, cụ thể như sau:
    - Với thuê bao có số dư lớn hơn số ngày sử dụng còn lại * 1000đ: Khách hàng được sử dụng số tiền bằng đúng số ngày sử dụng * 1.000đ
    VD: Ngày 22/9 khách hàng còn số dư 25.000đ > 1000đ * 23 ngày sử dụng còn lại (Ngày hệ thống cộng tiền là ngày 15/9 thì thời gian sử dụng còn lại này tính từ ngày 23/9 đến ngày 15/10 tương đương với 23 ngày sử dụng), KH được dùng 23 ngày, mỗi ngày 1.000đ
    - Với thuê bao có số dư nhỏ hơn số ngày sử dụng còn lại * 1000đ: Khách hàng được sử dụng bằng đúng số tiền còn lại của khách hàng, mỗi ngày dùng 1.000đ.
    VD: Ngày 22/9: Số dư còn 5500đ, khách hàng được sử dụng trong 6 ngày, mỗi ngày 1.000đ
    Chỉnh sửa cuối: 26 Tháng chín 2014
  10. ViettelTelecom

Được Like:
    218
    Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến.
    Viettel thay đổi cách trừ cước theo ngày nhằm mục đích tự động cân đối việc sử dụng cho khách hàng, đảm bảo với 30K ưu đãi khách hàng có thể chia đều sử dụng trong tháng bạn ạ.
    · Ngoài ra, hiện nay nhiều khách hàng sử dung hết tiền khuyến mại sau đó không sử dụng sim nữa dẫn đến lãng phí tài nguyên kho số do đó Viettel điều chỉnh lại cách trừ cước theo ngày.

11. vfphaitrieua

vfphaitrieua Thành viên

Được Like:
    0
    “Ừ, có đến hàng triệu những thứ nhỏ nhặt trên thế giới này làm trái tim bạn dao động. Và tôi biết một điều như thế. Tôi không bao giờ đồng hồ nam casio biết rằng chốc lát lần đầu tiên nắm tay cô ấy lại ngọt ngào đến thế. Tôi như trở về nhà vậy. Nó là ngôi nhà có thực mà tôi từng biết. Tôi chỉ nắm tay cô ấy ra khỏi ô tô. Cảm giác ấy khôn xiết kì diệu”. đồng hồ đẹp - Chúc các bạn một ngày làm việc vui vẻ nhé :)