cách cài FW tiếng việt cho E71-2 (RM-357)

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi kenpham, 9 Tháng hai 2009.

1. linhzzz

linhzzz Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình hỏi, máy mình trước đã cài tiếng việt nhưng mình do cần nhắn tin bằng trung văn nên đã đi chạy lại phần mềm để có tiếng trung, nhưng bây h các ứng dụng mình cài đều việt hoá và fonts tiếng việt đều bị lỗi, vậy nếu làm như cách của bạn thì có cài được tiếng việt kèm lẫn tiếng trung và có ảnh hưởng gì tới phone không ? ( Vì tại nokia care lúc chạy phần mềm người ta nói chỉ được Anh-Trung hoặc Anh - Việt không được ANh-Trung-Việt cùng lúc ) ... Đang thắc mắc quá mong Pro nào chỉ giúp với ..
  2. nokiae71x

nokiae71x Thành viên

Được Like:
    0
    Hi cac Pro,

Minh moi mua con E71x hang tu My
    Nhung bang tang cho 3g WCDMA la 950/1900MHZ, khong xai duoc 3g cua Vinaphone.
    Xin cac Pro chi giao:
    1. Neu upgrade firmware thi viec tang so thu cua WCDMA co doi khog?
    2. Co the uprgade len E71-3 su dung WCDMA 950/2100MHz duoc khog?
    3. co the downgrade xuong E71-1 de su dung WCDMA 900/2100Mhz duoc khong?

Thanks cac Pro nhieu
    Dung cuoi nhe! Minh khong ranh ve dien thoai lam

Chú Ý : Gõ tiếng việt có dấu khi gởi bài

3. keyexpres

keyexpres Thành viên

Được Like:
    0
    xin giúp đỡ cài FW tiếng việt cho E71 (FW 300.21)

minh đã updated lên firmware 300.21.012 cho e71 cua minh. nhung mình muốn viết tiếng việt, vậy có anh chi nào biết cách cài fw tiếng việt cho e71 firmare 300.21.012 không vậy, nếu có cách cài firmware tiếng viêt xin cho minh xin cái hứơng dẩn để cài đặc. xin cám ơn rất nhiều.
  4. buiminhtuan

buiminhtuan Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng tình trạng như vậy, máy E71 của mình là black, hàng xách tay từ Singapore về. Mình muốn up lên để dùng VietMap và check mail cho tốt. Anh em giúp đỡ nhé!
    Có link này bạn keyexpres nè, bạn này hướng dẫn rất kỹ nhưng không phải FW của mình:
    http://www.gsm.vn/forum/main/t134230/
  5. keyexpres

keyexpres Thành viên

Được Like:
    0
    oh cái đó thì mình đọc rồi, gì không đúng với FW mình có nên mới hỏi anh em trong room đó, coi có anh em nào làm được cho FW mới chưa, nếu được xin giúp đỡ giùm
  6. DOAN DUNG

DOAN DUNG Ex-Mod

Được Like:
    1,466
    Đơn giản thôi bạn dùng NSS change code thành 0560665 hoặc 0561926 sau đó bạn dùng NSU để up FW sẽ có tiếng việt .
    Sau khi up xong thì change code lại bình thường như tem ..Thân
  7. nnqg

nnqg Thành viên

Được Like:
    0
    E71-2 (Mỹ) nếu chạy lại FW VN RM-346 & đổi Pcode VN có sử dụng được mạng 3G tại VN ko?

E71-2 (Mỹ) nếu chạy lại FW VN RM-346 & đổi Pcode VN có sử dụng được mạng 3G tại VN ko?

Tình hình là thế này:

E71-2 (RM-357, US version) hỗ trợ tần số 3G 850/1900 nhưng mạng di động ở Vietnam triển khai ở tần số 2100Mhz. E71-1/3 ở Vietnam chạy FW RM-346 hỗ trợ 3G 2100Mhz. Vậy nếu chạy lại firmware Việtnam (RM-346) và đổi product code thành Vietnam cho E71-2 (Mỹ) thì có sử dụng được mạng 3G tại Vietnam không?

Bà con ai đã làm rồi cho biết nhé. Cảm ơn bà con.
  8. keyexpres

keyexpres Thành viên

Được Like:
    0
    nhưng mình dùng NSS software không nhận ra phone cua mình, ban co biết tại sao không vậy, mình thử 2 cái phone software điều không nhận ra phone của mình.
  9. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    Cái này mình đạ từng bị và mất cả vài bữa mới tìm ra nguyên nhân. Hy vọng lỗi của bạn nằm trong trường hợp này!
    Đầu tiên dùng PC suite cho PC nhận ra phone
    Sau đó mở NSS lên và thoát hẳn PC suite ra!
    --
    Lý do là PC suite nắm toàn quyền kiểm soát nên NSS sẽ bị báo lỗi!
  10. keyexpres

keyexpres Thành viên

Được Like:
    0
    oh không phải vậy bạn ah, trường hợp của mình là, NSS không nhận ra E71 của mình luôn, NSS không hiện ra cái gì hết, bấm nút search, nhưng cũng không thấy gì. không biết bị vấn đề gì nữa, mình thử 2 cái E71 điều giống nhau, hòng biết có phải tại cable của mình không nua, hay bị gi không biết, nhưng dù sao cũng cám ơn bạn đa cho y kiến.