Ca nhạc theo yêu cầu ( Nghe được qua radio)

Thảo luận trong 'VĂN HỌC - NGHỆ THUẬT' bắt đầu bởi Cecilia, 19 Tháng mười 2007.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Cecilia Thành viên

Phát thanh viên(PTV): Hân hạnh gặp lại các bạn trong chương trình” Ca nhạc theo yêu cầu” được phát trực tiếp trên song phát thanh của Đài chúng tôi. Sau đây, chúng ta sẽ gặp gỡ vị thính giả đầu tiên của chương trình…A lô…chúng tôi đã nhận được tín hiệu…Xin mời bạn ạ…
    Thính giả (TG): Chào chị phụ trách chương trình. Em là Hoàng Oanh đang học lớp 12. Thưa chị, trong thời áo trắng có rất nhiều kỷ niệm đẹp về mái trường, thầy cô và bè bạn. Tuổi học trò vui lắm,,,nhất là những lần ăn vụng trong lớp!(có tiếng cười hí hí)… Chị đừng cười nghen! Hồi đó và cả bây giờ, học trò tụi em có tâm hồn ăn uống lắm đó!
    PTV: Ừa, lúc chị còn đi học cũng thế. Vậy hôm nay, em muốn nghe bài hát gì?
    TG: Dạ, chị cho em yêu cầu bài hát có tựa đề là Cắn rứt do ca sĩ Ưng Hoàng Phúc trình bày ạ!

TG: Em là Hồng Vân ở TP Sóc Trăng. Chị ơi, cả tháng nay em buồn lắm vì nội em bị té gãy chân đang nằm điều trị ở BV Đa khoa.
    PTV: Ồ, chị xin được chia sẻ nỗi buồn với em.
    TG: Em yêu cầu Đài gửi đến nội em bài hát Mắt nai cha cha cha cùng với lời nhắn: Nội ơi, chúc nội mau bình phục. Cháu thương nội lắm!

TG: Em là công nhân tên Hoài Nam ở Bình Dương. Em muốn gửi tặng bạn gái của em một ca khúc ạ.
    PTV: Vâng, cuộc sống công nhân lao động mà có được bạn gái thì rất tuyệt. Hiện tại, tình cảm của hai em có tiến triển khả quan không?
    TG: Thưa chị, tụi em yêu nhau đã lâu, từ thời thịt heo chưa lên giá lận! Hai đứa dự định sang năm sẽ làm đám cưới. Em yêu nàng vô cùng vì tụi em tự nguyện đến với nhau. Em xin yêu cầu ca khúc Sao em ép anh phải yêu em để tặng bạn gái của em với thông điệp: Anh và em sẽ mãi có nhau trong đời! Em rất cảm ơn chị.
    ...
    PTV: A lô...chúng tôi đã nối máy. Xin mời thính giả tiếp theo ạ!
    TG: Chèn ơi, mấy lần rụt rè tới bữa nay em mới dám gọi điện thoại về chương trình đó chị ơi! Trước tiên, em chúc chị mọi chuyện được đầu xuôi đuôi lọt và chương trình ngày càng phong phú như cá gặp nước!
    PTV: Chị xin ghi nhận và cảm ơn lời em chúc. Em hãy tự giới thiệu về mình với quý vị thính giả đi!
    TG: Dạ, em tên Hồ Ngư Thuỷ. Em là tiểu thương bán cá ở chợ Cần Thơ.
    PTV: Em ơi, em muốn được Đài phát cho nghe bài ca nào nè?
    TG: Em cùng các bạn tiểu thương chung nghề buôn bán cá yêu cầu bài hát Xin đừng bắt cá hai tay để tặng cho các bạn nghe Đài gần xa.
    PTV: Vâng, chị sẽ đáp ứng theo yêu cầu dễ thương của em!

Trương Minh Nhựt (Theo Phụ nữ chủ nhật)=)) =)) =))
    Red Apple, LEENA84 and salemnb like this.
  2. Red Apple

Red Apple Thành viên

Được Like:
    1,017
    hay quá chị cecillia ơi.còn nữa không .posst lên tiếp đi:)
  3. Cecilia

Cecilia Thành viên

Được Like:
    606
    Để bữa nào suy nghĩ sáng tác ra hen!:D
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.