Xin giúp các anh chị giúp em với

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi MrBi0305, 9 Tháng mười 2010.

1. MrBi0305 Thành viên

tình hình là con IP 3G lock của e thử up lên 3.1.3 thì e thấy hao pin kinh khủng, cụ thể là sau 1 đêm đi 90%, chắc ít ng gặp trg hợp này. Tìm và hỏi nhiều nơi nhưng k ai giúp đc, thấy có mấy anh bảo up lên 4.xx thử xem, em cũng down thử FW custom 4.0 của anh thieu.bocap, quên mất là FW custom em lại đưa máy về DFU để up, bây h máy dính lỗi 1600 mà e cũng chẳng bật đc máy lên nữa ạ. H em nó đen sì sì, thử chuyển về restore mode mà vẫn chưa đc các a à, mong các a giúp e sớm vs ạ. E chân thành cảm ơn
  2. MrBi0305

MrBi0305 Thành viên

Được Like:
    0
    em đính chính lại là đã down lại về bản 3.1.3 custom đc rồi ạ, nhưng vẫn hao pin kinh khủng, ko biết làm sao nữa ạ, trc đó dùng vẫn rất BT, chỉ do vào 1 hôm trời đẹp e quyết định up từ 3.1.2 lên 3.1.3 thì sáng hôm sau nó bắt đầu hao pin, xin mọi ng giúp e vs
    up lần này lên 4.0 custom thì lại ra lỗi 1604, đến nản mất thôi. Vẫn muốn dùng 3.1.2 or 3.1.2 mong các a giúp e cái lỗi hao pin là chính ạ
  3. betaphack

betaphack Thành viên

Được Like:
    61
    Bạn có thử đưa máy về 3.1.3 gốc chưa. Làm xong bào kết quả rồi bàn tiếp.
  4. zeusee

zeusee Thành viên

Được Like:
    70
    lỗi 1604 là do bạn chưa có cydia. Thử restore lại firmware gốc rồi jb bằng redsnow xài thử xem bạn
    chuyện hao pin thường do đụng chương trình hoặc phần cứng. bạn phải xác định do lỗi nào. Thân
  5. ghet_IP

ghet_IP Thành viên

Được Like:
    7
    theo tớ sau khi bạn làm hoàn chỉnh xong thì bạn uninstall cái cydia đi, bảo đảm với bạn pin sẽ ok hơn rất nhiều, trong khi đó vẫn sync app xxxx bình thường chỉ có điều ko dùng cydia nữa. mình đã thử với chính con 3g của mình nhưng là phiên bản quốc tế còn bản lock thì mình ko biết.
  6. babylovely168586

babylovely168586 Thành viên

Được Like:
    27
    Giờ bạn RS lại Fw 3.1.3 gốc đi rùi JB bằng Redsn0w .0.9.4 thử như thế nào.IP 3G lên OS 4.x chi chậm lắm
  7. MrBi0305

MrBi0305 Thành viên

Được Like:
    0
    em đã thử làm tất cả các cách rồi ạ, nhưng vẫn hao kinh khủng các anh à. Chẳng lẽ chai pin + hôm e up room lại trùng hợp thế nhỉ? E chỉ sợ nhất pin bị chai thì mệt lắm. :((
  8. meomun_1329

meomun_1329 Thành viên

Được Like:
    89
    nếu đã thử tất cả các cách trên mà đều không được thì pin bạn chắc chai thật rồi. để chắc chắn 1 lần nữa trước khi đi ngủ bạn vào sbsetting tắt hết tất cả các ứng dụng, tắt cả 3g push notification đi. nếu sáng hôm sau mà hết hơn 20% pin thì xin chia buồn cùng bạn
  9. MrBi0305

MrBi0305 Thành viên

Được Like:
    0
    nhưng chẳng lẽ lại trùng hợp thế các anh nhỉ, đúng hôm e up room thì hôm sau nó ra như vậy, có thể nào là do phần cứng k nhỉ? E định hôm nào đc nghỉ học thì mang ra hàng kiểm tra nhưng vẫn chưa kiếm đc hiệu nào uy tín ạ:(( ai bít chỉ giúp e vs
  10. MrBi0305

MrBi0305 Thành viên

Được Like:
    0
    chẳng lẽ k ai đọc bài này à?:((