Xin giúp Các anh giúp đỡ dùm em còn Iphone 3GS 16GB

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Bao_Phong, 16 Tháng ba 2011.

1. Bao_Phong Thành viên

Vấn đề là ông chú mới cho em 1 con iPhone 3GS 16gb lock
    Nhưng mà nó wá wái thai , toàn là tiếng hàn quốc kô .
    Các anh cho em hỏi có cách nào cho nó trở về tiếng Anh kô vậy
    Với em mún up lên Firmware 4.1 cho bản Lock này có đc kô .
    Các anh em giúp đỡ dùm em .
  2. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    Theo tôi khi Cần trợ giúp trên gsm thì nên dùng câu chữ cho chuẩn và dễ đọc. Máy quái thai thì không nên dùng.
  3. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Mở iTunes, gắn iPhone vào, xem nó đang là FW bao nhiêu? Alex nghĩ chắc là 4.x

Bạn tìm và làm theo hình Alex post lên nha:

Tìm icon Settings (Cài Đặt)

Tìm biểu tượng General (Cài Đặt Chung)

Tìm dòng International (Quốc Tế): dòng thứ 3 từ dưới đếm lên

Tìm dòng Language (Ngôn Ngữ): dòng đầu tiên

Chọn English (Tiếng Anh)

và bấm nút Done (Hoàn Thành) phía trên bên góc phải

@nbdat: trả lời xong thì mới ý kiến từ ngữ của người khác để tránh spam, góp ý thì nhắn tin cá nhân, từ đó chỉ là mức độ thôi, không có ý văng tục hay xúc phạm người khác, nên không cần phải nhắc trực tiếp trong bài viết.

Các file đính kèm:

Bao_Phong thích bài này.
  4. Bao_Phong

Bao_Phong Thành viên

Được Like:
    17
    Thanks AlexDj nhìu nha
    Các anh sẵn cho hỏi lun , em đang ghiền game lắm
    Mà máy em chưa có gì hết , cho em xin cái hướng dẫn nha
    Em mới tập tành chơi Iphone nên hơi gà.
  5. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Đã biết mình mới thì đi 1 vòng GSM đọc bài đi, sẽ biết thêm nhiều thứ, tự bản thân tổng hợp thông tin, khi nào không biết thì tìm câu trả lời bằng cách search trong đây, search không có thì hỏi. Nhưng chắc 99% là có tất cả những gì bạn thắc mắc, vì có mấy triệu người xài rồi nên ai cũng có lúc mới bắt đầu như bạn thôi.

Cài game, app thì cần jailbreak máy (máy có chương trình Cydia là đã jailbreak rồi), cài MobileInstallation cho đúng firmware. Vào Cydia, add source: iphone.gsm.vn sẽ có nhiều thứ bạn cần trong đó. Nên đọc các bài hướng dẫn trước khi làm.
    Nam903Shi thích bài này.
  6. 0973329332

0973329332 Thành viên

Được Like:
    10
    Theo ý kiến của mình thì iPhone 3GS chạy iOS 4.0.2 là hợp lý nhất. Vì thực chất iOS 4.1 trở lên hỗ trợ nhiều tính năng của iPhone4 hơn là cho các dòng máy khác bạn ạ. Nếu iPhone 3GS chạy 4.0.2 thì restore luôn firmware gốc của Apple (nhớ là phải có SHSH 4.0.2 thì mới restore được nhé).
    Với iOS 4.0.2 thì bạn jailbreak sau đó vào Cydia cài sources http://cydia.hackulo.us rồi cài Install0us, thoải mái trong việc cài games!