các bác giúp mình N8 với

Thảo luận trong 'SYMBIAN^3: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi namanh1208, 13 Tháng tư 2011.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. namanh1208 Thành viên

Đứa em mình có cái N8 không khởi động được nguồn nữa. Hỏi ra là nó nói hôm bữa bật thử 23 chương trình một lúc thì máy tự dưng bị tắt luôn. Sau đấy về xạc bật kiểu gì cũng không lên. Trước đó máy nó đang chơi game cũng bị tắt nguồn mấy lần, nhưng sau một lúc lại bật lên được. Lần này đơ toàn tập. Đi ra nokia care thì nó bảo thay main nên mình vẫn chưa dám thay sợ mất zin. Với lại khi mình cắm vào laptop, nó vẫn hiện ra là có thiết bị nhận, nhưng không vào được thiết bị.. Bác nào am hiểu chỉ giùm mình với.. thanks nhiều...:D:D:D:D:D
  2. em yêu khoa học

em yêu khoa học Thành viên

Được Like:
    112
    Nếu là hàng chính hãng thì mang ra bảo hành.Họ thay main mới không mất tiền đâu :D.
    namanh1208 thích bài này.
  3. namanh1208

namanh1208 Thành viên

Được Like:
    0
    hic.. đứa em nó mua lại nên không còn bảo hành nữa bác ah..;( có cách nào ko nhi? vì thấy laptop vẫn nhận mà?
  4. namanh1208

namanh1208 Thành viên

Được Like:
    0
    không ai biết ah?
  5. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Khả năng là chết nguồn và phải thay main. Bạn nên làm theo Nokia Care thôi. Nokia Care vẫn lưu lại thời gian bảo hành tương đương với hiệu lực bảo hành dành cho máy của bạn.
  6. im_huynh

im_huynh Thành viên

Được Like:
    0
    neu may tính vẫn nhận thì bạn thử cài lại fw bằng pm J.A.F ở chế độ dear phone xem sao hoặc ra tiệm bảo nó cài lại cho
  7. trucgia

trucgia Thành viên

Được Like:
    0
    Mua của ai ko quan trọng mà bạn, miễn là imei nằm trong series sp chính hãng pp tại VN và được bảo hành. bạn cứ mang ra hãng là biết mà. Híc, số tớ nhọ, em N8 của mình thay 2 lần main roài, lỗi như của bạn là lần 1, chắc chắn lỗi nguồn rồi. Chúc may mắn.

---------- Post added at 09:43 PM ---------- Previous post was at 09:35 PM ----------

p/s: bác mua hàng chính hãng ở Vn thì chắc chắn còn bảo hành vì N8 mới có từ t10/2010 thôi mà (BH 12 tháng)
  8. thanhhan1109

thanhhan1109 Thành viên

Được Like:
    0
    máy bị đơ thế thì bạn tháo thẻ nhớ ra, tắt máy khởi động lai thôi, nêu hok đc nữa chỉ kòn cách chạy lại chương trình
  9. tranngochai1979

tranngochai1979 Nick Vi Phạm

Được Like:
    0
    N8 của mình sau 1 thời gian sử dụng bây giờ không hiển thị tín nhắn đến và cuộc gọi lỡ trên màn hình chính nữa, chỉ hiển thị bằng 1 kí hiệu rất nhỏ hình bức thư và hình mũi tên xoay biểu thị cuộc gọi lỡ ở góc trên cùng bên trái, chứ không hiển thị rõ ràng tên cuộc gọi lỡ, tên tin nhắn lỡ trên màn hình chính như trước, có ai biết cách khắc phục không vậy ?
    Máy không hack, chỉ cái phần mềm theo kiểu sign key + cert.
  10. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Khỉ Con thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.