các cao thủ về ai phone giải đáp giúp em cái ah

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi bangdaihoc02, 5 Tháng mười một 2009.

1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Yes . Không cần đưa lên 05.11.07 làm gì hết. Không có gì mới và khác hơn 04.26.08.
    Những người còn 04.26.08 thì tuyệt đối giữ nguyên như thế.
    Làm thế này là con iphone của mình còn có "cửa sau" để phòng hờ cho sau này.
    Càng ngày unlock sẽ càng khó hơn. Giữ như thế thì iphone của mình có thể unlock 2 kiểu (ultrasn0w + blacksn0w).
    Máy của tôi vẫn còn chạy 3.0 + 04.26.08
  2. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    @Dtube : nhưng mà khi 3GS World lên bb 5x JB blackra1n thì thấy vẫn bình thường, còn Lock nhiều vấn đề phải không Dtube ?

Ông có kinh nghiệm trong việc xài iPhone xin cho tôi ý kiến là tư vấn bạn tôi nên mua Lock at&t hay World HK ? nghe giang hồ đồn Lock at&t máy chuẩn hơn,nhưng về lâu dài vấn đề unlock phức tạp quá :(
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    3GS world không cần dùng blacksn0w để unlock nên lúc nào cũng tốt hơn.
    3GS world không cần hacktivate, có thể dùng itunes để activate thẳng từ server của apple.
    3GS world khi liên kết với itunes từ lúc đầu thì sẽ được Apple gởi cho activation + unlock ngay lập tức.

Cái blacra1n jailbreak tạo vài lỗi nhỏ khi dùng trên 3GS world. Ví dụ như là afc2 ..

Nên mua world HK nếu có điều kiện .
    Iphone là iphone, không có cái nào chuẩn hơn cái nào. Con 3GS world thì hơn cái là tự động activation + unlock + đắt tiền hơn.
    audiv8 thích bài này.
  4. -hic_hic-

-hic_hic- Thành viên

Được Like:
    8
    các bác ơi cho em hỏi chút nếu mua IP bên Hồng Kông thì giá cả thế nào vậy các bác ? nếu có bác nào biết về giá của 3G/3GS thì giúp em nhé
    thank các bác nhiều nhé