Các cặp loa dưới 200$ nên dùng cho JM Phones!

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi minhhoang, 8 Tháng chín 2008.

1. thienthu30

thienthu30 Thành viên

Được Like:
    2
    series Solo của Microlab cũng được đánh giá cao lém :), em đang dùng solo1 nghe nhạc nhẹ với trữ tình rất hay. Mà theo đánh giá của 1 số bạn bên voz thì với 1 số thể loại nó best trong tầm 2tr đổ lại thôi, còn trên 2tr so với mấy con loa anh đưa ra thì k so đc. Khác về đẳng cấp rồi.
  2. lion_heart012

lion_heart012 Thành viên

Được Like:
    1,007
    Những topic xứng đáng được đào mộ :D
  3. 903white

903white Thành viên

Được Like:
    40
    mới đc nghe con loa Harman Kardon SoundStick II ở nhà a trung ljon,nghe hay vãi lúa........
  4. rockunder

rockunder Thành viên

Được Like:
    15
    Mấy dàn mini 2nd nội địa có bro nào nghe wa thử chưa?Mấy con này vừa hợp giá tiền mà lại hơn hẳn mấy con loa của PC
  5. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Lý do đây phải không? :))

Dưới 100$ thì mình đề cử dòng Solo 2.0 nhất là Solo1 hoặc 5 của Microlad, p/p rất nhiều, dáng giống dân dụng, sử dụng treble dom lụa các dòng loa cao cấp, bass tốt.
    903white thích bài này.
  6. 903white

903white Thành viên

Được Like:
    40
    khoản loa đài thì e kém lắm,hok bít ji cả. ^^
  7. Jimmii Khánh

Jimmii Khánh Thành viên

Được Like:
    323
    hẻm biết lấy cặp loa ngoài của SE sang jmp có chơi đc hem nhỉ
  8. vinhdath

vinhdath <blink><b>->S.H.A.R.P<-</b></blink>

Được Like:
    2,125
    Nghe qua Solo 5 rồi, cảm giác không thích lắm a Hoàng ui, có bác nào trong box mình hiện ở TPHCM mà đang sở hữu Solo 1 ko ạ, có thể cho em nghe ké tí được ko ạ :D . MX 6021 quá hoành tráng, nhưng ko hợp túi tiền, đang phân vân R1900+ với Solo 1 . Các bác tư vấn giúp em với
  9. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Nói với ku rồi, nghe Solo = mấy cái máy iXxx cắm vô thì cho a can nhé.. :D

Kiếm soundcard hay để test, lột được 50% chất, hoặc với dòng DoCoMo cũng được, set-up trong máy theo original (dolby) - Sound Ctrl Lever, chỉ chọn mỗi cái đó thôi, mấy các khác nghe ảo ảo, bùm bùm.

Cho $ mua Altec MX6021 thì a thà chịu xấu tí mua dân dụng 2nd cỏ để nghe nhạc, phải tính là hay x lần, hoặc có "cho" thì dùng để xem phim. :D
    vinhdath thích bài này.
  10. vinhdath

vinhdath <blink><b>->S.H.A.R.P<-</b></blink>

Được Like:
    2,125
    lỡ kết duyên với em ONKYO FR X7 rồi :( , cặp D-SX7 nghe bass ngọt ngào , phê quá , $100 quả không phí , kiểu này thì SOLO 1/5 , R 1900 + thua đứt đuôi :))