Các Pro help em Font cho Opera 8.65 & 8.51 N70-1

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG CÓ KẾT NỐI GPRS, 3G' bắt đầu bởi Hoayeuxinhxinh, 8 Tháng mười hai 2008.

1. Hoayeuxinhxinh Thành viên

Xin các pro chỉ giúp cho em font hiển thị tiếng Việt cho 2 bản Opera trên. Em đã cài rất nhiều font, xem rất nhiều các bài viết của các tiền bối trong forum cũng như các forum khác nhưng mà chẳng ăn thua. Em dùng con N70-1, các ứng dụng khác thì không sao, hiển thị font tiếng việt tốt. Chỉ duy nhất là 2 bản trình duyệt Opera thì vẫn củ chuối. Đã có pro nào thuần hóa được với máy N70, N72, N90 (chính tay test đó nhé!) thì chỉ cho em với. Chứ các máy khác em nghĩ chưa chắc được mà làm giống thế N70 đã được. Cảm ơn mọi người trước ạ!

trungkey1221 thích bài này.
  2. symbian_No1

symbian_No1 Thành viên

Được Like:
    122
    Ý bạn muốn tìm một fonts mà nó hiển thị Tiếng Việt ở tất cả các ứng dụng được Việt hóa và trình duyệt opera phải không? Cái này phải cài thêm fonts hỗ trợ có đuôi *ttf thì mới hiển thị được Tiếng việt ở opera bạn ơi. Hồi trước mình dùng 6630 ngoài cái fonts *gdr làm fonts hệ thống mình còn cài thêm khá nhiều fonts hỗ trợ đuôi *ttf như tahoma.ttf - arial.ttf trong mục fonts của mình gồm có (freetype.dll , một font *gdr, 2 đến 3 font *ttf tùy thích)
    HuyTim thích bài này.
  3. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
  4. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Bạn có thể cài Opera Mini cho nhẹ máy và test thử font Tiếng Việt luôn nhé:

Link download

:)
    HuyTim thích bài này.
  5. Hoayeuxinhxinh

Hoayeuxinhxinh Thành viên

Được Like:
    68
    Chắc các bạn dùng PC chẳng ai còn lạ gì với trình duyệt Opera cả. Mình cũng chẳng dám nói nhiều về nó! Nói không đúng mọi người chửi cho, với lại hầu như ai cũng biết mà! Nhưng chắc Opera Mini thì cũng hẳn nhiều người còn chưa biết đến. Cũng có thể biết nhưng chắc chưa dùng. Vì nó là browser cho điện thoại di động.
    Với các điện thoại thông minh (smart phone) bây giờ nó mang đến cho chúng ta rất nhiều tiện ích. Bạn có thể gọi điện, nhắn tin , nghe nhạc, chơi game, các tiện ích giải trí khác, cả lướt web, chat mobile,... (không kể hết được). Với mình thì lướt web, chat chit bằng mobile cũng là một sở thích và mình thấy nó cũng tiện ích. Và chắc hẳn nhiều người cũng giống như mình khi mà càng ngày cước truy cập các mạng điện thoại càng đỡ đắt hơn . Thế là anh em ta năng dùng điện thoại để duyệt web hơn. Hoặc là có hôm cuối tuần về nhà. Ở nhà thì không dùng mạng. Lại ngại chạy ra hàng net gần nhà. Thế là anh em ta lại lấy điện thoai ra bấm bấm. Vào yahoo wap cái, đăng nhập Y!Messenger để "bụp chat" với "em yêu"
    Nhưng mà thật là chán khi cái tiện ích Web Browser có sẵn trên máy điện thoại quá nghèo nàn và thuộc loại "vứt bỏ" thì thật khiến anh em ta mất hứng. "Ôi! giá như dùng cái Sony-Ericsson cài sẵn NetFont thì dùng đã sướng hơn" nhưng trên tay mình là cái khác chứ không phải loại SE mobile. Nhưng may sao lại có Opera Mini (khi đang tưởng hết cách rồi)
    Với các phiên bản trước từ 4.1 trở lại thì cũng tương đối làm cho anh em ta hài lòng. Giao diện rất tuyệt, nhanh, mạnh, dễ sử dụng, download tốt,... Nhưng anh em ta vẫn phải cấu hình cài đặt và có ít "võ công" English. Ai ngờ lâu lâu không dùng mà thằng Opera Mini 4.2 đã "pro" hơn hẳn. "Nhập thêm quốc tịch Vietnamese" làm cho anh em ta chả phải biết "võ công" nữa. Lại thêm cái tự động cấu hình -> Quá tuyêt. Các danh sách nhanh thì đã có sẵn các trang website hàng đầu Vietnam như Dantri.com.vn, Vnexpress.net, Vietnamnet.vn...

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Tiếp theo mời các bạn test thử Opera Mini để biết được "sức mạnh" của nó. Mới có gần 5 tháng từ bản 4.1 mà giờ Opera 4.2 đã không còn như ngày xưa nữa. Bạn sẽ không thể tin nổi vào mắt mình được. Và cả mình nữa cũng chẳng thể tin vào mắt mình khi nó "đã biến" chiếc mobile của mình "sắp thành" chiếc laptop mất . Chẳng thể nói sai khi ban sẽ thấy trên màn hình điện thoại của mình có cả trỏ chuột. Trỏ chuột 100% và thao tác như một PC thực thụ. Đi cùng trỏ chuột đó là một khung xem hình (mình chả biết gọi nó là gì nữa vì cũng chưa đọc tài liêu Opera Mini). Và bạn sẽ thấy rằng chiếc mobile của mình giờ cũng đã giống như chiếc iPhone với việc zoom hình rất nuột...

Ta thử bắt đầu với site Operamini, Dantri nhé!

[​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]
    hungquyen6868 thích bài này.
  6. Hoayeuxinhxinh

Được Like:
    68
    Với Gmail và Yahoo! Mail

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Bạn thử đoán xem mấy cái sau đây là gì...****?

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

Đó là RS, MG và MF mà anh em ta thường download và upload đó. Giờ thử up cái nhỉ! RS nhé!

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Thêm một số hình nữa.
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Thông tin về Opera mini và download tại: http://operamini.com

(Cho anh qmai đọc bài này của em cho vui! OperaMini em có cả rổ)
    hungquyen6868 and mr.ngoctupro like this.
  7. Hoayeuxinhxinh

Được Like:
    68
  8. Hoayeuxinhxinh

Được Like:
    68
    Rất thanks bác! Cái này em cũng không còn lạ nữa. Các máy khác em chả nói. Riêng con N70-1 thì khó quá! Các Pro test giúp em với N70 với! Em chân thành cảm ơn!!!
  9. JokerB

JokerB Thành viên

Được Like:
    980
    Mình đã dùng hầu hết các trình duyệt cho N70-1 của mình và hiện h mình vẫn sài operamini 3.1 mod :) mình đã thử 4.2 nhưng thực sự vẫn k thấy ưng ý, dung lượng load 1 trang báo vẫn gấp 2 lần opera mod mình sài :( chức năng con trỏ chuột rồi zoom k có j lạ -teashark có lâu rồi,mình chả dùng toàn sài chế độ mobile view :D
    nếu bạn muốn thử opera mod 3.1 thì qua topic bên dưới của mình lấy về sài thử xm,k chỉ khác về giao diện thôi đâu,
    nói chung để đọc thì opera nào cũng tốt nhưng đều lỗi phần download nên mình toàn páste link cho netFRONT down :D
  10. JokerB

JokerB Thành viên

Được Like:
    980
    Dùng N70-1 post bài nên phải copy rồi pate mới có tiếng việt :( <đang sài opera mod 3.1 post bài nè :) >
    ah mình cũng thử nhiều rồi nhưng chả ăn thua.Opera 8.65 vẫn k hiển thị đc tv :( mà có chắc cũng k sài vì load quá lâu mà lại tốn dung lượng :(
    Hoayeuxinhxinh thích bài này.