Các vấn đề liên quan đến VnPDCE cho thiết bị Symbian

Thảo luận trong 'Chung Sức I - VnPDCE' bắt đầu bởi tichau, 13 Tháng chín 2009.

1. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    Hiện tôi chưa có máy E72 để test lại bug nhập số 7 của dòng máy này.
  2. nhacsen

nhacsen Thành viên

Được Like:
    258
    Để mình test thử nhé, khi nào test xong sẽ post lên.
  3. thanhk44

thanhk44 Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn các Bạn rất nhiều. Mình đã làm được rồi. Vì bản của mình quá cũ và chưa kịp dow dữ liệu mới nên bị như vậy. Xin cảm ơn.
  4. minhchau

minhchau

Được Like:
    397
    Đã gõ được tiếng Việt có dấu kiểu telex trên dòng máy có bàn phím qwerty rồi.
  5. tuan_hoa

tuan_hoa Thành viên

Được Like:
    66
    Không hiêu sao thỉnh thoảng mình vào PM thì hay bị văng ra ngoài. Mặc dù mình không làm gì. Chỉ kịp ấn nút "chọn trái" là nó đẵ văng ra rồi. Mình dùng N82, có key. Không hiểu là tại sao ? Hay là nó xung đột với PM khác?
  6. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    VnPDCE không phải bị out ra đâu. Đó là tính năng tự động ẩn của VnPDCE. Sau khi mở VnPDCE, sau vài giây chương trình tự động Ẩn (Hide) và chạy nền để sẳn sàng ra menu popup hiển thị thông tin thuê bao khi có cuộc gọi đi/đến.

Nếu muốn tra cứu thông tin thuê bao bằng tay thì bạn nhấn phím Menu trên điện thoại, chọn VnPDCE nhé.
  7. nhacsen

nhacsen Thành viên

Được Like:
    258
    Mình đã test trên E72 với phiên bản mới nhất là 3.61 với kết quả như sau :
    1. Fix lỗi chính tả mobifone
    2. Ký tự A Ă Â theo thứ tự bộ gõ
    3.Phím số trên E72 bấm OK, không cần ấn phím Fn
    3. Không hỗ trợ bàn phím QWERTY, nghĩa là khi tra ngược từ tên thuê bao để tìm số ĐT, thì các vị trí tương ứng với các phím số chỉ hiển thị như bàn phím thông thường (nghĩa lá phím số 2 tương ứng với abc, phím số 3 tương ứng với def....) còn các phím ngoài các vị trí trên thì OK, nên rất rối khi bấm.
    Thí dụ : chữ "Nguyễn" trên bàn phím QWERTY bấm như sau : N (tương ứng phím số 9 sẽ hiện lên WXYZ như trên bàn phím số), g (tương ứng số 5, sẽ hiện lên jkl), u (tương ứng phím *) y (tương ứng phím 3, sẽ hiện lên def) e (không tương ứng phím số nên sẽ hiện đúng chữ e)...
    Ngoài ra, cách bỏ dấu kiểu telex của bàn phím QWERTY cũng không tác dụng
    TanVD-Be Yeu thích bài này.
  8. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    Ay a, vậy là còn mệt với con E72 này. Cả Hieuvpn và tôi đều không có để test.
  9. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Anh Tuấn hoặc bạn nào có thể "ký gửi" con E72 của mình cho anh Chiêu ngâm cứu fix lỗi VnPDCE được không ạ? Chỉ có cách này là nhanh nhất, không thì E72 còn phải đợi fix dài dài...
  10. truongranzoni

truongranzoni Thành viên

Được Like:
    1
    ANh ơi koy dùm em cái key, sao em đăng ky hoài mà ko đươc, nó ko hiện lên dòng : VNPDCE 2010 - Trung Phuc Sinh....
    Em tra số thì ra tùm lum hế. Em dùng N82, số IM; 353188030315630, hôm truoc em nhận duoc key: 2472315312749873
    Các anh kiểm tra dùm em phải ko ? Cảm ơn nhiều !