Cách cài application (ipa) thẳng vào iphone mà không qua iTunes

Thảo luận trong 'Phần Mềm App Store' bắt đầu bởi Dtube, 22 Tháng mười hai 2008.

1. mbvietnam

mbvietnam Thành viên

Được Like:
    5
    giúp mình với, mình đã cài các app từ trong Installous nhưng sau khi sync ip với itunes xong, các app ở trong ip của mình biến mất hết. bây giờ mình vào Installous down các app về đến khi installer thì bị báo lỗi không thể cài được nữa. bác nào bắt được bệnh giúp em với. thanks
  2. hungmobi

hungmobi Thành viên

Được Like:
    0
    Sao mà mỗi khi mình bấm download thi báo: "Download failed. Could not start saving file". Ban nao bị trường hợp trên thì giúp mình với. Máy mình 2G đã nâng cấp lên FW 3.0
  3. hopsing

hopsing Thành viên

Được Like:
    15
    Xin hỏi: cái installous có work cho 3.0 không?
    Cám ơn
  4. hopsing

hopsing Thành viên

Được Like:
    15
    Xin giúp: link downloads, cách hướng dẫn cho installous-miPatch cho ip 3G-3.0
    Mình đọc trong bài này thì chỉ có version, firmware củ. không biết nó có work cho 3.0 không? Làm ơn hướng dẫn, Cám ơn nhiều

Và có cần phải install 2 cái: xcellize.com/cydia và hackulo.us hay chỉ cần install 1 trong 2 cái đó mà thôi? Vì khi mình install hackulo thì trong đó có installous và mipatch rồi(version củ) cho nên không biết có cần install thêm xcellize không?
  5. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975

Lỗi này bạn tìm cách fix như sau:
    - Cài MobileInstallation (nếu chưa cài)
    - Kết nối iPhone với iTunes, đăng nhập vào iTunes Store, trên iTunes, chọn Store, Authorize Computer (lỗi của bạn báo là do cái này)
    thieuhc thích bài này.
  6. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Dùng WinSCP hoặc iPhone PC Suite kết nối iPhone với máy tính, vào /Private/var/mobile/Library/Downloads (tạo thư mục Downloads trong Library nếu chưa có) rồi set 0777 + set group, owner... cho thư mục Downloads
  7. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975

Xài 3.0 thì:
    Dùng iPhone đó vào Cydia, Manager, Sources, edit/add source http://cydia.hackulo.us, xong bấm vào source Hackulo.us kiếm cái Installous cài vào

Cài thêm cái AppSync for OS 3.0 (đó là cái miPatch cho 3.0 đó) (hoặc add source http://iphone.gsm.vn cũng có)

P/S: xcellize.com và hackulo.us là source thôi, bạn cài đủ chương trình rồi thì thôi, nếu cài vào 1 cái mà thiếu chương trình thì cài thêm cái nữa để kiếm, không nhất thiết phải cài cả 2.
    hopsing thích bài này.
  8. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975

Bạn phải làm bước này để không bị xóa ứng dụng khi sync
    1. Bấm vào settings của Installous.
    2. Gạt nút iTunes sync qua ON.
    (lần sau khi bạn kết nối iphone với itunes, khi sync thì itunes tự động sẽ thấy những application bạn mới cài và sẽ cho bạn sync những app đó vào itunes Application Library.

Còn lỗi thì bạn post lên đây đi, xem chi tiết mới bắt bệnh được :D

Nếu "Unable to install" thì vào Installous, trong phần Settings, chọn Dirty ngay chổ Install Method, khi nào cài xong cái ứng dụng không cho cài thì phải đổi lại Clean nha. Hy vọng là bệnh này :D
    FeandMo and thieuhc like this.
  9. pine2103

pine2103 Thành viên

Được Like:
    0
    Mỗi lần sync với itunes ở máy khác toàn bị mất phần mềm với nhạc, chán phát ốm, hi giải pháp này được triệt để :(
  10. conkhi333

conkhi333 Thành viên

Được Like:
    0
    lam sao khac phuc,khi intall copy game nearly finish thi be prolem,tranfer bang itune.