Thảo luận Cách cài đặt máy in đơn năng hoặc đa năng HP Laser không dây

Thảo luận trong 'Laptop: Kiến Thức & Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Alicesmiles, 2 Tháng mười một 2017.

1. Alicesmiles Thành viên

Các dòng máy in laser kể cả đa năng không dây của HP sẽ khá dễ cài đặt nếu bạn chọn cách cài từ file “đa năng” như bài viết bên dưới (ngoài cách dùng đĩa driver đi kèm)
    Bước 1: Trước tiên để các bước cài đặt diễn ra suôn sẻ, bạn nên tạm tắt Firewall mặc định của Windows (sau khi cài xong có thể bật lại) và bật tính năng Advanced sharing settings
    Phần thiết lập tạm tắt Firewall bạn nhấn phím Windows + S, nhập Windows Defender Firewall, chọn mục Turn on/of firewall bên trái xong thiết lập tùy chọn như hình trên
    Để bật tính năng advanced sharing settings bạn cũng bấm tổ hợp phím Windows + S rồi gõ cụm từ advanced sharing settings và chọn những tùy chọn như hình bên dưới
    Bước 2: Mở trình duyệt web vào trang 123.hp.com
    Bạn chỉ cần gõ HP Laser là trang web sẽ hiện ra dòng HP Laserjet Printers*, bạn chọn và nhấn search sau đó nhấn Download để tải file về và cho chạy file vừa tải
    Chọn tùy chọn đầu để cài không dây
    Chọn bên trái nếu bạn muốn cài cho máy có màn hình cảm ứng, bên phải nếu máy in của bạn không có màn hình cảm ứng.
    Do máy mình đang demo có màn hình cảm ứng nên mình sẽ hướng dẫn theo hướng cho máy có màn hình cảm ứng, với máy không màn hình việc cài đặt cũng rất đơn giản. Bạn chỉ cần chọn tùy chọn bên phải và hầu như chỉ là continue, next next ….
    Với máy có màn hình cảm ứng, sau bước này, bạn cần thao tác trên màn hình cảm ứng để kết nối máy in với mạng không dây.
    Vào mục setup, chọn Network Setup
    Chọn Wireless Menu, chọn tiếp Wireless Setup Wizard
    Chọn mạng WiFi của bạn và nhập mật khẩu, bấm ok
    Khi bạn thấy màn hình này là mạng WiFi đã được kết nối thành công
    Bạn quay lại màn hình cài đặt trên máy tính, check vào “My Printer is now…” và bấm Continue liên tục
    Ở màn hình này bạn nên chọn Full soft để dùng được đầy đủ tính năng của máy
    Sau đó bạn cứ bấm Continue/ Next ở những màn hình kế tiếp là xong
    Một số máy có tính năng Fax, nếu dùng bạn nhập số điện thoại line fax của bạn vào, nếu không bạn có thể chọn Skip.
    Ở phần đăng ký HP Account bạn cũng có thể chọn đăng ký hoặc bỏ qua
    Đến đây thì bạn đã cài đặt xong và có thể sử dụng chiếc máy in của mình rồi.
  2. fbkeyboard

fbkeyboard Thành viên

Được Like:
    2
    HP có cái file tổng hợp vầy cài tiện nhỉ, lỡ mất đĩa driver đi kèm cũng không sao
  3. herotica

herotica Thành viên

Được Like:
    1
    Con máy demo trong bài là gì vậy mọi người, có màn hình cảm ứng mà máy có scan photo linh tinh vậy thì mình có cần dùng máy tính hong
  4. toivannho

toivannho Thành viên

Được Like:
    2
    HP LaserJet Printer Pro MFP M227FDW đó bác. Con này nó có cổng USB nữa, nên không chỉ photo hoặc scan vào usb, bác cũng có thể in hình ảnh tài liệu từ usb mà không cần thông qua máy tính luôn
  5. herotica

herotica Thành viên

Được Like:
    1
    Ủa tiện vậy hả, nó nhận usb như máy tính luôn hả bác, mà màn hình cảm ứng nhạy không bác
  6. toivannho

toivannho Thành viên

Được Like:
    2
    Đúng rồi bác, cắm là nhận, màn hình cảm ứng điện dung nên mượt như trên điện thoại á bác
  7. vantasia

vantasia Thành viên

Được Like:
    0
    Mấy dòng máy có màn hình cảm ứng luôn tiện nhỉ, máy in giờ hiện đại quá, làm được đủ trò. Mà nghe nói có cái HP ePrint gì đó in từ xa là nó hoạt động sao vậy mấy bác
  8. toivannho

toivannho Thành viên

Được Like:
    2
    HP ePrint là mỗi máy in nó có một địa chỉ email, khi cần in ấn bác chỉ cần gửi email vào địa chỉ email đó là máy sẽ tự nhận và in ra
  9. vantasia

vantasia Thành viên

Được Like:
    0
    Tiện vậy, nhưng như vậy có bị spam không bác, lỡ lộ email ai cũng biết nó gửi ào ào in chắc cạn giấy mực quá
  10. toivannho

toivannho Thành viên

Được Like:
    2
    Yên tâm đi bác, bác có thể cấu hình để giới hạn danh sách chỉ những địa chỉ email nào được bác cho phép mới gửi được thôi.