Cách chơi Game từ miniSD cho 903SH

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi trongtd123, 29 Tháng ba 2006.

1. pikachu169

pikachu169 Thành viên

Được Like:
    0
    Máy mình cũng bị tình trạng như bạn Jetli1981, may mang từ JP về đã unlock. Synchnonization nó báo error , servise abort.
    Sau khi bấm tổ hợp phím 8 + power nó hiện lên như vầy:

Curent vertion A 6290 ( wx-2)
    Long press PWR-KEY to shutdown
    ====Check Sum=====
    Curent = < 0x2c05 >
    DIC <0xd0f7> PG <0x5b0e>
    TP =<0xe256>
    Flash =<0x71d6>
    FileSystem =<0x131e>
    EMSL =<0xc4af>

62
    00000000 00000000
    Mình đã làm như minhhoang hướng dẫn. nhưng khi chuyển sang code 21 mình cũng chỉ có thể vào menu mà không thể chọn vào các mục cụ thể bên trong. Bạn chỉ mình cách khắc phục với. Thanks minhhoang nhiều.
  2. pikachu169

pikachu169 Thành viên

Được Like:
    0
    Trời ơi mình làm được rồi, hahahaaaaaaaaaaaaaaa....Hôm qua khi vào Synchnonization nó báo error , servise abort tức điên cả người lên mất cả đêm mò mẫm mà không làm được gì, vớ vẩn thế nào lại ấn vào phần Clear all memory trong Java setting. Đến lúc vào lại thì tự nhiên lại Synchnonization và delete thành công.Đúng là số con rùa hahaaaa...Bạn nào bị như mình thì thử làm vậy xem tuy nhiên mình không chắc lắm đâu nhé. Có một cách chắc chắn hơn đọc được ở trên Howardforum là :

For people who are getting "error then service aborted", first of all completely remove the files in the Games folder, even all the *.dtb files. Resync it. That should generate a new set of .dtb files. Now you are ready to put some games in there. Just remember not to overwrite the dtb files in the SD card when you are copying games.

Hope this helps.
    Reply With Quote
    Chúc các bạn thành công. Cảm ơn bạn minh hoang và tất cả các bạn khác đã chia sẻ thông tin, nhờ thế mà mình mới có thể chơi được game trên 903SH , hết buồn rồi , hahahahahahahahahahahahhahaaaaaaaaaaa......
  3. pikachu169

pikachu169 Thành viên

Được Like:
    0
    Vẩn để code là 62 chứ không chuyển thành 21 đâu nhé...
  4. pikachu169

pikachu169 Thành viên

Được Like:
    0
    Huhuhu.... tưởng được rồi đến lúc copy game vào thì thấy tab thẻ nhưng chẳng thấy games hay ứng dụng gì cả dù đã copy y như hướng dẫn.Có bạn nào biết tại sao không huhuhuhhuuuuu..
  5. pikachu169

pikachu169 Thành viên

Được Like:
    0
    Mà sao cả mấy cái game cài sẵn trên máy cũng không chơi được ( từ lúc mua máy ), thế là tại sao nhỉ ???????
  6. bi_nd

bi_nd Thành viên

Được Like:
    0
    tôi làm theo hướng dân ở đến mục "are you sure" thì nó báo là "error service aborted"
  7. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Bạn làm đúng rồi đấy..

nhưng nhớ là sau khi khi rút thẻ nhớ hoặc tắt máy là bạn bạn phải "
    Synchnonization" lại một lần nữa thì mới có thể thay games và ứng dụng nha...
    Good Luck!
  8. dkhn

dkhn Thành viên

Được Like:
    7
    Ủa, như vậy có nghĩa là trước khi rút thẻ hay tắt máy và sau khi cắm thẻ hay bật máy đều phải Synchnonization lại à. Mình chỉ làm sau khi cắm thẻ hay bật máy thôi. Không biết cục cưng có bị làm sao không ? Lo quá.
  9. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Không sao hết, bạn làm đúng rồi!
  10. dkhn

dkhn Thành viên

Được Like:
    7