Thảo luận Cách chơi Pokemon Go cho người mới bắt đầu

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi tuvanduhoc247, 30 Tháng tám 2016.

1. tuvanduhoc247 Thành viên

Loạt bài hướng dẫn chơi Pokemon Go dành cho người mới này sẽ mang đến cho bạn một số tính năng mà bạn cần biết khi chơi Pokemon, cùng với đó là cách tiến hoá Pokemon.Các thông số của một chú Pokemon

Các thông số này khá đơn giản chỉ cần bạn có một chút ít vốn tiếng Anh thì bạn cũng có thể đoán được các thông số này.

Khi thu phục một Pokemon bất kỳ bạn sẽ nhận được Stardust và Candy.

Stardust dùng để tăng sức mạnh cho Pokemon. Candy thì dùng để tiến hoá Pokemon.

Xem thêm: vong deo tay pokemon

Về cơ bản mỗi em Pokemon dù là cùng loại đều có những chỉ số về chiều cao, cân nặng khác nhau. Cả CP lẫn HP đều có thể rất khác nhau. Lưu ý nhỏ là tên gọi của các em ấy các bạn có thể đặt lại thông qua biểu tượng cây bút chì. Cái duy nhất mà các em ấy giống chính là hệ thôi.

CP và HP là gì? Có quan trọng không?

CP (Combat Point) là chỉ số đánh giá sức mạnh tổng quan của mỗi Pokemon. Mỗi Pokemon đều có một CP khác nhau. Điểm CP được quyết định bởi level của HLV. Các em Pokemon nào không có dòng “Evolve” thì em ấy KHÔNG tiến hoá được nhưng vẫn tăng CP nhé!

Xem thêm: áo thun pokemon

HP là chính là chỉ số máu của Pokemon. Tuy nhiên trong chiến đấu thì HP sẽ bị giảm đi. Làm yếu đi sức tấn công của Pokemon đó.

Xét trên khía cạnh của game thì CP khá quan trọng và chỉ số CP cao thường xuất hiện ở Pokemon huyền thoại.

Pokecoins là gì?

Pokecoins là một dạng tiền trong game có màu vàng và in hình Pikachu ở giữa. Bạn có thể sử dụng Pokecoins để mua vật phẩm trong game.

Hiện nay có hai cách để bạn nhận được Pokecoins.

Nhận miễn phí

Bạn có thể tìm đến pokestop để quay số. Thi thoảng bạn sẽ nhận được vài đồng pokecoins. Hoặc bạn bảo vệ GYM của bạn thành công thì bạn cũng nhận được Pokecoins.

Mua bằng tiền thật

Cũng giống như một số game hot khác thì Pokemon Go cũng có chức năng mua Pokecoins bằng tiền thật. Đơn vị tính là USD nhé! Về cách mua Pokecoins bằng tiền thật, mình sẽ giới thiệu phần sau nhé!

Toàn tập về Pokeball

>> sac du phong pokemon

Có bao nhiêu loại Pokeball trong Pokemon Go?

Hiện nay, Pokemon Go cung cấp cho người chơi 4 cấp độ khác nhau.

Pokeball chuẩn : dạng rẻ nhất trong shop và rất dễ sở hữu loại bóng này.

Great Ball: Tất nhiên Great Ball sẽ đắt hơn và khó sở hữu hơn Pokeball, bù lại bạn sẽ dễ bắt Pokemon hơn.

Ultra Ball: Loại bóng mạnh thứ hai trong Pokemon Go. Loại này khá khó sở hữu hơn hai loại trước. Nhưng bạn yên tâm một khi sở hữu quả bóng này thì Pokemon hoang dã đa phần đều sẽ được thu phục dễ như ăn cháo.

Master Ball: Nghe cái tên thôi là nói lên tất cả. Đây là quả bóng mạnh nhất, hiếm nhất và đắt nhất. Bạn nên tiết kiệm và cân nhắc khi sử dụng nó.Lời khuyên chân thành, bạn nên dùng Master Ball bắt các Pokemon huyền thoại như Mew chẳng hạn.

Cách để có Pokeball

Ngoài việc bạn đến Pokestop để quay số trúng Pokeball ra thì việc bạn tăng cấp cũng sẽ được tặng thêm Pokeball. Tuy nhiên lưu ý với các bạn là Great Ball, Ultra Ball và Master Ball chỉ có thể sử dụng khi level bạn đã cao. Bạn có level thấp thì sẽ không sử dụng được 3 loại trên đâu.

Cách thứ hai mà bạn muốn có Pokeball nữa là bạn mua chúng ở trong shop. Bạn sẽ mất một khoảng Pokecoins.

Xem thêm bài viết tại:
    Mã:
    http://pokemongoplus.vn/huong-dan-game/huong-dan-choi-pokemon-go-phan-2.html