Cách cứu iphone 3gs, iphone4 bị treo táo BB 6.15.00

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nhimconboy, 1 Tháng mười hai 2010.

1. nhimconboy Thành viên

khi bạn up bb lên 6.15.00 và unlock bằng redsn0w... phải chăng bạn làm sai 1 bước và bị treo táo... bạn ko thể nào restore với FW gốc của apple, và đây là cách trị...
    bạn dùng IREB đưa về DFU sau đó restore với bản custom 4.1... khi restore gần xong máy sẽ bị treo cáp... và cuối cùng bạn dùng Tyni Umbrella để kick ra... enjoy!!!
    tiện đây cũng xin anh em nào có máy Mac build dùm mình 1 file custom 4.2.1 của iphon3 3gs và iphone 4 nha!!!
    woodhead thích bài này.
  2. woodhead

woodhead Thành viên

Được Like:
    1
    em làm y như bác hướng dẫn,nhưng khi em restore bằng firmware custom 4.1 thì itune báo lỗi 3194, bác biết thì chỉ em với, huhuhu,.....<m_ _m>
  3. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Bạn check lại cái tiêu đề nhé. Hiện tại IP4 đã unlock được đâu và dù có unlock được về sau thì sao bạn biết được BB là 6.15 hay vậy?
    Mã:
    bạn dùng IREB đưa về DFU sau đó restore với bản custom 4.1... khi  restore gần xong máy sẽ bị treo cáp... và cuối cùng bạn dùng Tyni  Umbrella để kick ra... enjoy!!!
    ở GSM khá là dị ứng với ireb, dùng redsn0w để làm chuyện này, và nếu là restore custom 4.1 thì sẽ không xảy ra tình trạng treo cáp được
    woodhead thích bài này.
  4. trung_hieu0388

trung_hieu0388 Thành viên

Được Like:
    39
    mình thử nâng 1 cây 3gs lên 6.15 xong rồi để restore lại FW gốc 4.2.1 luôn, đến lúc nâng BB thì nó báo lỗi 1015 vì BB không hạ được, dùng Tiny fix lỗi cáp vẫn vào được menu bình thường... vậy vẫn restore được FW gốc mà đúng không, chỉ lỗi phần BB thôi... ai cho biết ý kiến với!
  5. nhimconboy

nhimconboy Thành viên

Được Like:
    1
    iphone 4 nếu flash BB ipad thì cũng sẽ lên 6.15.00 ( nhưng mà ko có )
    nếu BB 6.15.00 thì sẽ không restore FW gốc dc, mình đã thử nhiều lần mà ko dc...
    lỗi 3194 hình như là ko có lưu shsh, nếu có lưu thì sẽ ko hiện lỗi ( hoặc nếu có là 1015, 1013 )
    hiện tại mình đang có 2 iphone 3gs và 1 iphone 4, bài mình post đã thử wa nên các bác yên tâm.
  6. bagialuudan

bagialuudan Thành viên

Được Like:
    0
    mình củng bị treo không nang cao FW lên 4.2.1 được nó chỉ nâng cấp baseband mà thôi. và vẩn ở fw 4.1, 6.15.00. vậy mình có nên restore update lên FW 4.2.1 bằng itunes không. các bạn chỉ dủm.
  7. nhimconboy

nhimconboy Thành viên

Được Like:
    1
    bạn sẽ ko up lên FW 4.2.1 gốc được nếu BB của bạn đã là 6.15.00
    bạn chỉ restore custom FW 4.1 dc thôi
    nếu bạn có custom FW 4.2.1 thì cứ làm
  8. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Câu này đúng!
    Câu này chỉ đúng trong trường hợp máy 3Gs có lưu SHSH 4.1. Nếu không lưu khi restore file custom 4.1 sẽ báo lỗi 3194, khi đó chỉ còn cách dùng redsn0w_win_0.9.6b5 đưa về DFU "đặc biệt" và restore với file custom 4.2.1
  9. chungtinh8898

chungtinh8898 Thành viên

Được Like:
    0
    mấy bác ơi pw 4.2.1 custom ở đâu chĩ em với
  10. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Nó đây :
    Tham khảo thêm ở link Gốc bài viết :
    http://gsm.vn/threads/232741-IP-3GS...seband-de-UL-bao-loi-ket-trong-DFU-Mode/page3
    bvkakalot and chungtinh8898 like this.