Cách đưa phone vào DFU restore và Restore

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Dtube, 27 Tháng hai 2008.

1. caubetocdaido

caubetocdaido Thành viên

Được Like:
    13
    Cho mình hỏi cái bước thứ 12
    Đến đoạn này thì tháo Ip ra và dùng được rồi hả bác , hay có phải làm j` nữa không ?
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    làm đến bước 12 là coi như DFU restore xong rồi. lúc này lấy iphone ra cũng được nhưng dùng đâu co được. Phone lúc này là not jailbroken, not activated. Lúc này thỉ phải JB+ACT và unlock nếu cần.
  3. mickeymouse

mickeymouse Thành viên

Được Like:
    0
    Trong nhiều trường hợp tôi thấy mọi người bảo cần phải đưa về restore virgin, tôi không hiểu lắm mong được bạn nào giải thích
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    .... Đưa về restore virgin ....

Theo tôi, nói như trên là sai hoặc là không rõ hoặc cũng có thể là người ta quen miệng nói như vậy nhưng ý là khác.

Nếu mình nói về căn bản cho iphone thì đúng là chỉ có DFU restore hoặc là recovery restore. Hết.

Nếu mình nói thêm chữ virgin restore thì không có. Khi mình đã đụng vào cái iphone (jailbreak, activate, unlock baseband, upgrade/downgrade bootloader) thì không thể làm cho nó virgin (làm cho nó zin trở lại) lại. Mình chỉ có thể làm cho nó giống như zin (original) nhưng không thể làm cho có zin lại.

Chữ virgin, revirgin, virginize được sử dụng tùm lum vô tội vạ làm cho người đọc càng không hiểu. Chữ này lần đầu tiên được sử dụng cho iphone khi mình muốn "vá trinh" cho cái baseband 03.14.08_G (1.0.2) vì nó có corrupted seczone sau khi sử dụng iUnlock, unlock-fast.pxl hoặc anySIM 1.0. Bàn thân tôi không bao giờ dùng chữ restore virgin. Tôi chỉ dùng virginize/revirgin baseband 1.0.2 cùa iphone mà thôi (nhấn mạnh: BASEBAND của iphone). Tất cà baseband khác không có cần revirgin.

Mình có thể nói: "tôi có cái phone .... và bây giờ tôi muôn làm cho nó gần giống như trong hộp mới mua, muốn cho nó giống như zin" ... Nói như vậy là đúng.

Nếu mà nói: "làm sao tôi có thể restore phone về virgin ...." thì theo tôi là hoàn toàn sai và hơi vô lý.
    nicku, i_love_sharp, BangKok1 người khác thích bài này.
  5. lecuong_82

lecuong_82 Thành viên

Được Like:
    7
    các pac cho em hỏi là em không thể nào đưa về DFU được!!! cũng làm như pac hương dẫn ở đầu bài xong ấn home + nút tắt ở trên rồi theo trình tự xong no hiện lên thông báo: an ipod............
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Thông báo hiện lên ở đâu? Itunes?
    Xin viết rõ thông báo.
  7. lecuong_82

lecuong_82 Thành viên

Được Like:
    7
    hic hic!!!! cuối cùng em cũng đã đưa nó về DFU được rồi và iplus thành công!!! em cứ làm dúng trình tự và đợi chờ trong hy vọng để thấy dòng chữ''detect phone in recovery mode'' để đi tiếp nhưng không thấy đâu!!! thất vọng lên google search câu hỏi và có được lời giải đáp !!! vui quá
    nếu pác nào khi lam đúng trình tự như pac chủ topic đã hướng dẫn mà vẫn không thấy được ''detect phone in recovery mode'' trái lại nó lại lên dong thông báo ngoài mong muốn'' an ipod.........'' thì cứ kệ nó không quan tâm nữa rút dây sycn ra rồi cắm lại đợi itunes nhận iphone là ta có được cái cần làm tiếp rồi.....>>>>>>. sau đó cứ theo hương dẫn o đầu topic ta đi tiếp
    không biết cách làm của em kết quả nó có ảnh hương gì không hả cac pac!!! vì em làm như hương dân nhưng không được ''detect phone in recovery mode'' để làm tiếp may ma tìm được lời hướng dẫn như em đã nõi mà làm rồi unclock thành công
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Em dùng itunes version mấy vậy ??
  9. lecuong_82

lecuong_82 Thành viên

Được Like:
    7
    lúc đầu làm 7.6 không được cài 7.5 thì làm được như vay
  10. lecuong_82

lecuong_82 Thành viên

Được Like:
    7
    em làm như pác hương dẫn mãi không được em search được 1 cách và làm thủ đều được
    **:..làm bằng itunes 7.5 giữ nguyên và đếm đên 6 thả ra 1 lúc nó hiện lên thông báo ở itunes :the ipod''ipod'' could not be restored.an unknown error occurred (-11)>>>ok
    ...còn làm o itunes 7.6 thì thông báo: an ipod.............. (1011) >>ok.............em cũng nhớ không rõ lắm đầy đủ thông báo
    nó không hiện lên dòng thông báo ''detect phone in recovery mode'' để đi tiếp
    ở cả 2 itunes rút dây ra cắm lại thì đi được tiếp để đưa về DFU và unclock iplus2.0
    trong quá trình làm việc đưa về DFU thì quả táo vẫn hiện lên+ vòng tròn xoáy vòng>>>>> cuối cùng kết thúc vân co đĩa cd+ dây cáp
    như thế trương hơp trên liệu có phải đã đưa đươc về chế độ DFU chưa pac hay vẫn ơ chế độ restore thường hả pac
    em đọc bài của pac thấy restore là có hình quả táo em nghĩ chăc vẫn chưa đưa được về ma minh mới chỉ lam được restore thường
    2 cách restore ma pac đã hướng dẫn về phương thức làm việc thì nó khác nhau nhưng cái khac biệt của 2 cách trên nổi trội ở chỗ nào hả pac:ví dụ như restore DUF+iplus>>> thi kết quả của iphone co khác biệt bằng restore thường+iplus không pac
    hic hic
    làm như hương dẫn đến trục lần rồi mà không thây thông báo ''detect phone in recovery mode'' để đi tiếp
    em đang cần lam để unlock lại từ đầu mà làm theo hương dân không được còn làm theo như mình được nhưng lại không biêt có được không sẽ có bị gặp trục trặc gì không
    mong pac giúp em
    lamlo1thoi thích bài này.