Cách đưa phone vào DFU restore và Restore

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Dtube, 27 Tháng hai 2008.

1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Yes ...
    Hể mà mình cho iphone vào chế độ DFU restore được là mình sẽ restore bằng itunes được.
    tammoto thích bài này.
  2. tammoto

tammoto Thành viên

Được Like:
    1
    Thanks mod nhiều. Đúng là mod, k0 bỏ qua câu hỏi nào của member.
    Ý em là định restore bằng máy bàn (k0 có UPS) nhưng k0 biết rũi đang làm mà mất điện thì có chết flash như mấy con PPC k0! Sẵn mod cho hỏi cái iPlus có chạy được trên Vista k0? Thanks mod.
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Không phải đâu. Anh canh me chờ mấy mod khác đi ngủ và chụp câu hỏi của em đó :). iPlus chạy dòng lệnh vista 32 được, nhưng chạy trên vista 64 không ổn lắm.
    iLiberty+ thì chạy trên XP, Vista 32 & vista 64 OK.
    Em đọc bài "chú ý" của ChinhLV hướng dẫn cho iLiberty+ và dùng nó. Cái đó cũng hay và dễ sử dụng lắm.
    tammoto thích bài này.
  4. MSNV

MSNV Thành viên

Được Like:
    0
    CHỈ GIÚP EM CÁCH jailbreak và activate
  5. symbianos9.1

symbianos9.1 Thành viên

Được Like:
    44
    Cho mình hỏi Download cái 1.1.4 về nhưng khi tải về đuôi file là .zip chứ ko phải là *.ipsw vậy phải làm sao? đổi đuôi zip thành ipsw? or để nguyên Zip khi restore?
  6. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947
    Bạn xem bài này http://gsm.vnshowthread.php?t=99389

File bạn tải về phải là *.ipsw và phải được download từ apple.com mà không nên download ở bất kỳ nơi nào khác. Bạn hãy nhắp vô các địa chỉ download ở bài #1 trang 1.
    njno thích bài này.
  7. symbianos9.1

symbianos9.1 Thành viên

Được Like:
    44
    Mình tải từ Apple nhưng dùng IDM nên nó tự đổi thành file Zip, dùng cách download thong thường thì ra file ipsw.
    Bác Chính cho mình hỏi chút, Giờ cắm Iphone vào Restore thì không được, báo lỗi (6) mình đã làm theo cách của bạn để phục hồi nhưng vẫn bị. ko thể Restore đc nữa.
  8. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947
    Bạn đưa về DFU mode (bằng tay hoặc bằng iLiberty+) và đảm bảo các điều kiện như bài http://gsm.vnshowthread.php?t=101116 thì chắc chắn sẽ restore được.

Lỗi số 6 là lỗi bình thường thôi.
  9. symbianos9.1

symbianos9.1 Thành viên

Được Like:
    44
    Cảm ơn bạn ChinhLV. Mình đã làm được rồi ban đầu tạo 1 user khác trong Winodws (mình dùng Vista) nhưng ko được mình chuyển qua máy khác dùng Windows XP cài Itunes 7.5 và làm được.
    Theo mình nghĩ (cá nhân thôi) tốt nhất là làm những việc Restore Unlock nên dùng Windows XP vì Vista User của bạn chưa phải là User có quyền cao nhất nên sẽ có thể ko Restore được. Nếu dùng Vista Unlock bằng Iplus2.0 thì khi chọn Command Pro thì nên bấm chuột phải vào và chọn Run as administrator cho chắc chắn.
  10. huyha93

huyha93 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình có cái ipod touch chuyển về DFU rồi.Nhưng khi restore nó báo lỗi số (1) và số (5) làm sao bây h?có gì nghiêm trọng lắm k zậy?