Cách đưa phone vào DFU restore và Restore

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Dtube, 27 Tháng hai 2008.

1. datinh143

datinh143 Thành viên

Được Like:
    0
    chi minh lam voi

Minh la hoai ma.. luc de vao iphone thi noi la bi occur gi do.. lam hoai khong duoc.. tuc wa.. may su wuych chi dung datinh nha.. cam on..
  2. ChinhLV

ChinhLV Ex-Admin

Được Like:
    947
    Hãy sử dụng tiếng Việt có dấu nha bạn:)]
  3. photohuong

photohuong Thành viên

Được Like:
    0
    Mình bị trường hợp này mong bạn hướng dẫn cách giải quyết!

Máy 2G đang chạy ver2.1. Theo hướng dẫn của các bạn mình đưa máy về DFU mode (màn hình tối thui). nhưng khi đó Itunes không thông báo "Detect device in DFU mode ...". mà đưa ra thông báo đã nhận ip ở rycovery mode, rồi tìm kết nối đến server để update...Lúc đó mình nhấn shift+restore, nhưng itunes không đưa ra box cho mình browser cái FW mình cần để restore mà lại dẫn mình đến box update phiên bản mới trên server...
    Làm lại nhiều lần cũng thế, cuối cùng mình chọn cách đưa về recovery mode (cái đĩa+cọng dây USB) thì có cái box cho mình browser cái FW mình cần để restore.

Như vậy máy mình hiện đưa đựoc về DFU mode, nhưng itunes chỉ hiểu là recovery mode. do đó sau khi restore trong mode này thì một số lỗi trước đó vẫn còn y nguyên. theo các bạn thì máy bọi lỗi gì, và mình làm sao cho itunes hiểu được DFU mode để mình restore?

rất mong được hướng dẫn, thành thật cảm ơn các bạn!
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Bạn làm đúng rồi. Khi ở DFU thì màn hình tối và
    itunes nói đã nhận phone in recovery mode + muốn kết nối server để check thì bạn bấm OK (để cho nó check). Sau đó thì bạn bấm phím SHIFT và click vào restore. Lúc này một window hiện lên và bạn chọn firmware mà đã tải về trên máy.
    Itunes lúc này sẽ bắt đầu cho firmware vào phone ...
    photohuong thích bài này.
  5. photohuong

photohuong Thành viên

Được Like:
    0
    nhưng vấn đề mình bị vướn ở đây là sau khi bấm phím SHIFT và click vào restore thì nó không hiện một windows để tìm file .ipxw, mà nó lại kết nối với server để tải về bản FW mới nhất của ip.
  6. mousejerry

mousejerry Thành viên

Được Like:
    0
    đã làm thử tới màn hình DFU res thì màn hình sáng trắng lên rồi itunes báo không kết nối được. giúp mình với fw 2.2 3g:o3:o3:o3:o3:o3
  7. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    re

Như thế là bạn chưa đưa iphone vào DFU được rùi, màn hình iphone sẽ tối đen thì mới thành công được,.
    Làm lại những bước như thế này xem:

1: Kết nối máy với iTunes bằng cổng USB
    2: Bấm và giữ đồng thời 2 nút home + power trong vòng 10 giây hoặc hơn một xíu(đến khi màn hình iphone đen lại hoàn toàn)
    3: Ở màn hình tối đen, nhả nút power nhưng vẫn giữ nút home
    4: Sau một vaì giây (khoảng 10s hoặc hơn chút) iTunes sẽ nhận máy của bạn.
    Done.
  8. Leliem

Leliem Thành viên

Được Like:
    0
    Chào các bác, iphone của mỉnh restore firmware 2.2.1_G77, mình đã làm nhiều cách nhưng không jailbreak + unlock được các bác chỉ dùm. Mình xài Mac.

Cám ơn!
  9. khoavet

khoavet Thành viên

Được Like:
    2
    Các bác vui lòng cho em hỏi :
    Em có con Iphone 2g 8gb, sau khi kết nối với pc bằng Itunes, và nhấn shift + restore và chọn FW (ở đây em chọn FW 1.1.2 , đã download về máy ). Khi máy chạy restore một thời gian thì báo là error, lỗi 1510 gì đó, rồi lại báo là iphone đã được đưa về recovery mode và bắt phải restore. Nếu bấm ok thì chạy một thời gian lại báo như trên. Trên màn hình giờ hiện ra cái đĩa và cọng cáp. Em phải làm gì tiếp theo bây giờ . Mong các bác hướng dẫn dùm. Thks
  10. crazyboj86

crazyboj86 Thành viên

Được Like:
    0
    Kon Mac của mình đang chạy Version : 10.5.6 nên dùng pwnagetool ko đưa I-phone về DFU đc. AE nào biết fix lỗi trường hợp này không chỉ mình với:((