Cách format thẻ nhớ an toàn nhất !

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi xuongrongdat, 11 Tháng mười hai 2006.

1. AznBoy

AznBoy Ex-Mod

Được Like:
    283
    Corrupted Chưa chắc die đâu, đưa thẻ vào Mobile Format lại,nhưng N-gage format 512mb thì chờ mõi cổ à nha :D!
  2. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    Sao bác Sam Sung nói là mỗi thẻ qui định số lần format nhất định híc híc! mình đang dùng MMCMedic nè. Sao click vào Format mà giờ chương trình nó đứng luôn rồi. Nan nguy quá. Cứu thẻ 512 em với mấy anh ????
  3. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    Bây giờ hiện tượng là vầy: bỏ vào PC nó kêu phải format mới được. Format xong---> ok, mở ra được(vẫn trên PC), lúc này nó trống rỗng. Mình mừng quá tưởng nó ok rồi, bèn đem lên QD format (lúc này QD cũng nhận thẻ luôn, dù thẻ trắng) cho đồng bộ với đt. Chờ 1 tiếng format xong thì QD báo System Error, híc híc, và thế là nó bị Corrupt trên QD tiếp tục. Đem lên PC lại, nó lại đòi format, em format nó lại cho vô trên PC,..., ....., một vòng lẩn quẩn, em nhức đầu quá. Và cuối cùng vẫn không chữa bệnh cho nó được.

Nó chết rồi chăng??? Em rất đau lòng. Bác nào cứu em cùng thẻ nhớ em, em rất chân thành cảm ơn, híc híc. MMCMedic không hiệu quả thì phải !!!:(
  4. jimmy87

jimmy87 Thành viên

Được Like:
    82
    bạn đưa thẻ cho mình đi mình sửa lỗi corrupt giùm cho có gì pm cho mình nhé 0909952698
  5. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    Bạn ở đâu vậy ??? Mình ở Tân Định Q.1, tp.HCM !Cám ơn bạn trước nha !
  6. jimmy87

jimmy87 Thành viên

Được Like:
    82
    mình ở quận 11 đường âu cơ bạn mang đến số 25 âu cơ rồi gọi điện thoại cho mình đi mình làm giùm cho nhớ click thanks nhé
    duytanbinh thích bài này.
  7. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    xa quá, để mình có xe thì mình chạy ra bạn há ! mà sao bạn không chỉ mình cách sửa lỗi luôn cho tiện! đi xa quá, mình phải mượn xe nữa, híc híc ! mình không có xe, giúp mình đi mà. hay nó phức tạp lắm !Thanks.
  8. Samsungjapan

Samsungjapan Thành viên

Được Like:
    140
    Bạn bình tĩnh đi, xài MMCMedic thì cố gắng đợi lâu vì đến 512MB mà, nên sẽ có hiện thượng treo khi bạn cứ lick liên tục khi nó đang chạy.
    Nếu bỏ vào máy tính cứ kêu fromat thì minh bắt buộc phải fromat thêm lần nữa thôi. (chứ không còn cach nào káhc nữa)
    Nếu tình trạng vẫn như vậy thì bạn cho mình biết mình sẽ chỉ cho cách cuối cùng.
  9. phuthuanmobile

phuthuanmobile Thành viên

Được Like:
    3
    Các Bác ơi!
    em có một cái thẻ nhớ của máy NGay bỏ vào máy dien thoại thì dc báo la phải nhap Pasword, nen ko FM dc, em bỏ vao máy PC để FM cũng dc báo là music bị khóa giờ em phải làm sao?
    bỏ luôn hay còn có cach nào khắc phục vậy?
    em cảm ơn nhiều!
  10. Samsungjapan

Samsungjapan Thành viên

Được Like:
    140
    Thẻ nhớ của bạn bị password thì vào đây http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=10648