Cách format thẻ nhớ an toàn nhất !

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi xuongrongdat, 11 Tháng mười hai 2006.

1. Gao

Gao Thành viên

Được Like:
    20

Rồi , e hỉu rồi .......... em ko thắc mắc về định dạng nhạc hay gì gì ....

Vấn đề bây h là :

- có cách nào move cái file mp3 đó từ mục Inbox sang fần music của máy ko bác ? Vì máy em chưa cài bất kỳ soft gì nên nếu cần thì em sẽ cài , em chỉ mún xác định là có thể move nó wa fần music để nghe đc ko thôi ?

- Nếu ko cài soft UtralMp3 thì em vẫn nghe đc bằng CT của máy mà ??? Vấn đề là fải bỏ file mp3 vào đâu thì nghe đc ????

2. phuongve

phuongve Thành viên

Được Like:
    315
    Khi gửi file qua BT nó sẽ lưu trong inbox, nếu mở lên nghe đc thì nó sẽ có chức năng save. Còn nếu ko, nếu bác muốn move file đó đi (đi đâu thì tùy bác) thì fải dùng trình quản lí file (VD như Fileman) vào cái thư mục inbox mà cut (hoặc copy) file đó rồi paste (tương tự trên PC)
    Nếu có cài Ultra thì file đó để bất cứ chổ nào cũng có thể nghe đc, còn nếu muốn nghe bằng chương trình mặc định của máy thì có lẽ bác nên chép file đó vào (hoặc E:\) C:\sound\digital (cách move đã chỉ ở trên nhé)
    Gao thích bài này.
  3. bichngoc

bichngoc Thành viên

Được Like:
    1
    cái này em cứ format trên máy tính bằng fat..sau đó tạo lại vài thư mục trện thẻ nhớ cho giống hệ thống trong máy diện thoại..sau khi cài đật phần mềm thì tự xuất hiện những thư mục kia hà :-?
  4. hoanganhab

hoanganhab Thành viên

Được Like:
    0
    hix em dùng thẻ 512 MMC khi đưa vô PC nó cũng báo lỗi như thế này nè hix The disk in drive F is not formatted ! Do you want format it?
    format không được đưa lên điện thoại nó báo no memorry card hix co phải la nó bị hư rùi không chỉ em đi
  5. hoanganhab

hoanganhab Thành viên

Được Like:
    0
    em có thẻ 512 MMC khi đưa vô PC nó báo The disk in drive F is not formatted ! Do you want format it?
    rùi khi đưa vô điện thoại no báo no memory card nưa chứ liệu thẻ em còn dùng được nữa không hu cứu em với
  6. phuongve

phuongve Thành viên

Được Like:
    315
    nó kêu format thì format chứ có gì đâu
  7. caphetinhyeu

caphetinhyeu Thành viên

Được Like:
    0
    bạn ơi cho hỏi sao minh mua thẻ mới về( 512) sau khi format thẻ trong máy rồi chép lại dữ liệu từ thẻ cũ sang thi thay máy ko đọc,mac dù memory vẩn mất đi 2oo mb