Cách giải quyết vụ "Video Super nét " cho Sharp 904 - 910SH

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi traitaoxanh, 23 Tháng năm 2007.

1. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Tại sao khi dùng Total Video Converter mà còn phải chuyển qua 2 công đoạn nhỉ :confused: :confused: :confused: . Dùng Total Video Converter chuyển thẳng sang mp4 là good nhất. Anh em thử em có rõ nét hơn chuyển 2 lần như traitaoxanh nói ko nhé.
  2. traitaoxanh

traitaoxanh Thành viên

Được Like:
    602
    Thưa bác Zian! Cách của em tuy có hơi lâu công thật nhưng tạo ra đc những đoạn Video không bị lỗi cho Sharp! Em đã thử convert thẳng bằng Total nhưng cho vào Sharp 904 xem thì lỗi bác àh! Bác thử COnvert một đoạn Video ngắn bằng cách của bác em thử xem có đc ko!
  3. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    100% là được. Cực kỳ rõ nét, bạn bị lỗi can't play hả? Vậy là bạn chưa chọn đúng các thông số rồi.
  4. traitaoxanh

traitaoxanh Thành viên

Được Like:
    602
    oh không! Không phải lỗi Can't Play mà là lúc đầu tiếng giật giật...sau đó là hình giật giật! Bác cứ cho em thông số cụ thể đi! Em tự làm cũng đc mà!
  5. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Đây:
    Video
    - VGA (480 x 640), 25fps
    - Birate Video: < 680kpbs
    Audio
    44100Hz 128Kbps stereo
  6. traitaoxanh

traitaoxanh Thành viên

Được Like:
    602
    Để đệ thử xem sao!
  7. traitaoxanh

traitaoxanh Thành viên

Được Like:
    602
    Định dạng video là gì hả bác Zian ui???
  8. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Theo kinh nghiệm của mình thì dùng Xilisoft DVD Ripper Platinium để convert, qua 2 giai đoạn, mục đích chỉ lấy file video tốt nhất có thể từ DVD với..

Trên Xilisoft DVD chọn file DVD cần convert.. với các thông số:
    - Chọn định dạng MPEG2
    - Size Auto, Auto Fps, Bitrate để Auto hết. Trong phần Video Quality thay vì mặc định, ta đổi lại là True, khi chọn tùy chọn này có thể 1 số PC không thể play được vì file xuất ra rất lớn, chuyện play trên PC không quan trọng vì file rất nặng, (nhưng nhớ kiểm tra thông số file mpg sau khi convert có Auto đúng là 720x640pixel không nhé, có một số đĩa DVD lỗi sẽ cho thông số nhỏ hơn là 320x240!)

Tiếp đến là dùng 3GP Video Converter 2.0 để convert lại theo thông số mà bạn yêu thích. Mình thường dùng 3GP Xvid 25FPS 2pass.. cho chất lượng âm thanh và hình ảnh hoàn hảo nhất!

To All Qua các video mà các bro up lên thread cho SHARP đa phần khi xem lại, nhiều file vẫn không đạt lắm, thực ra file 3GP siêu nét đúng nghĩa thông thường phải đạt chất lượng tốt [với mình.. :D] thì kích cỡ có thể dao động từ 80MB đến ..120MB cho 1 bài hát dài..5 phút! [mình lười upload lắm nhé..!:D]
    hung910sh thích bài này.
  9. haidove

haidove Ex-Mod

Được Like:
    588
    Tui đã được tận mắt xem một Video clip convert theo công nghệ SIÊU SIÊU SIÊU nét :D của bác Minhhoang trình chiếu trên 904 rồi, đúng là không bõ công ( và cả bộ nhớ thẻ nữa ) để convert đâu các bác ơi :eek:
  10. hung910sh

hung910sh Thành viên

Được Like:
    2
    Hôm rồi mình đã convert bằng total video rồi, convert trực tiếp qua mp4 luôn dùng chuẩn IPOD và đã khắc phụ lỗi 5 phút. Con 910sh của mình có vẻ thích giở chứng, hôm rồi nó không cho copy thêm dữ liệu vào thẻ mình là đủ cách nào lả tháo thẻ nhớ ra cắm lại, format lại thẻ nhớ vẫn không được. cuối cùng mình tháo thẻ nhớ ra tắt máy đếm từ 1 đến 10 ( giống sử dụng máy tính chạy DOS ngay xưa) rồi bật máy lên cho thẻ nhớ vào thế là ok. Em nó cũng đỏng đảnh thật. Sau đó copy vào OK cho chạy thử chế độ ra TV. Âm thanh tốt, hình ảnh đẹp đã chụp ảnh nhưng không biết post lên diễn đàn thế nào nên đành ăn chay thế này vậy.