Cách giữ baseband - Giải pháp cuối cùng - Trường hợp đặt biệt khi dùng fw 3.1.3

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 10 Tháng năm 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vuminhman

vuminhman Thành viên

Được Like:
    3
    thank chủ thread cách này thấy hay quá,để mình test kái
  2. NguyenPhuon89

NguyenPhuon89 Thành viên

Được Like:
    0
    Làm tới đoạn bị lỗi 6 giờ kích hoạt icovery không được nó hiện lên cái tắt liền.
  3. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Gsm đã cung cấp fw không update BB ở bài 1 rồi, những ai không làm được vui lòng download fw o trên và tiến hành những bước tiếp theo
  4. NguyenPhuon89

NguyenPhuon89 Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác coi giúp em , em làm tới lỗi 6 xong chạy cái iRecovery thì nó hiện lên cái tắt liền không thể gõ lệnh làm sao đây các bác.
    Còn cái RSLITE chạy ra thì chẳng có file nào trong đó có thể bung ra giống như iRecovery.
    Bó tay rồi . Sim active giờ đầy đủ cả chỉ còn thiếu mỗi công đoạn trên. AI chỉ giúp em với.
  5. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    rslite chạy trên osx/unix máy mac chẳng hạn chứ làm gì chạy trên windows mà bạn làm, đọc kĩ bài 1 nhé.
    muốn chạy irecovery thì phải đăng nhập máy tính với quyền admin, msdos promt chạy tốt thì khung nhập lệnh mới hiện ra chứ.
  6. NguyenPhuon89

NguyenPhuon89 Thành viên

Được Like:
    0
    Bác nào giải đáp giúp em msdos promt chạy tốt là thế nào chứ giờ em chạy được FW no BB gặp lỗi 6 giờ phải bó tay sao.
    Còn các bác nói em đọc kĩ thì em cũng không hiểu cái đoạn irecovery sao nữa.
    Bác nào giúp em thì giúp em cho chót. Hic
  7. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    đăng nhập windows với quyền admin chắc là bạn biết rồi, nếu vậy chạy irecovery sẽ chạy ngon. chạy trực tiếp file irecovery.exe thì sẽ xuất hiện một khung command prompt cho bạn nhập lệnh.
    hoặc trên windows bạn nhấn vào start- run - nhập cmd sẽ hiện lên khung command prompt nếu nhập lệnh này mà không chạy command prompt thì bạn chưa đăng nhập với quyền admin.
    trình tự như sau:
    vào start - run nhập lệnh cmd , khung command hiện ra
    nhập lệnh:
    cd C:\irecovery\ (ở đây tôi lưu thư mục irecovery trong ổ C) thì lúc này dòng lệnh là C:\irecovery\ giờ nhập tiếp irecovery -s nhấn enter và các lệnh như hướng dẫn ở trên lần lượt từng câu lệnh 1
  8. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    irecovery chỉ chạy trên windows xp thôi nhé.
  9. leon939

leon939 Thành viên

Được Like:
    0
    có 1 ng update cái FW để vuot lỗi BB bị dính lỗi 9 roài đó bạn ui, bạn kiểm tra lại dùm tớ cái, tớ cũng đang check lại cái FW đó đây nà, xem tại sao lại thế..
  10. thuyenbien_tb84

thuyenbien_tb84 Thành viên

Được Like:
    0
    2. Giải nén firmware 3.1.3 (unzip)
    3. Xóa Firmware/all_flash/all_flash.n88ap.production/LLB.n88ap.RELEASE.img3
    4. Sửa/edit Firmware/all_flash/all_flash.n88ap.production/manifest. Bỏ ra dòng chữ LLB.n88ap.RELEASE.img3 và sau đó save lại file manifest.
    5. Xóa bỏ 2 chổ đề cập đến LLB trong file BuilManifest.plist . Bắt đầu Xóa từ chổ <key>LLB</key> cho đến </dict). Tổng cộng là 17 hàng.
    Nên nhớ là có 2 chổ như thế trong file BuildManifest.plist

6. Nén file lại (zip) và đổi đuôi thành ipsw. Nên nhớ khi nén lại thì thư mục có BuildManifest.plist phải ở vị trí gốc (để ý lúc giải nén fw gốc thế nào thì nén lại giống như thế)
    7. Dùng cái ipsw firmware mới làm vừa rồi để restore lại vào máy. Khi restore xong sẽ gặp lỗi #6
    8. Dùng RSLITE hoặc iRecovery để thoát ra khỏi chế độ recovery.

Khi dùng rslite thì sẽ đánh dòng lệnh như sau em ko hiểu chỗ nay xoá nó ở đâu hả các bác Và khi đã chạy fw 3.1.3 ko nâng bb của gsm rùi có cần thực hiện các bước trên hay ko em hơi ga mong các bác chỉ bảo thêm
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.