Thảo luận Cách kiểm tra dung lượng data miễn phí của sim Sinh Viên ?

Thảo luận trong 'VinaPhone' bắt đầu bởi dokhoasg, 6 Tháng tư 2012.

1. dokhoasg Thành viên

Xin hỏi các bác gói cước Sinh Viên của Vinaphone kiểm tra lưu lượng Data miễn phí thế nào vậy ? Em mò mãi mà ko ra. Sẵn cho em hỏi luôn là vào ngày đầu tiên của tháng em được tặng 30k vào TK KM 2, vậy thì tài khoản data của em được cộng vào lúc nào ? Xin cảm ơn các bác.
  2. 09896040xx

09896040xx Thành viên

Được Like:
    31
    Cái đó không quy ra lưu luợng, sim SV được 20K tiền GPRS cộng ngầm trên hệ thống, chỉ có cách gọi tổng đài thì họ đọc cho số KB đã dùng mà nhân tiền. Vậy thì cứ chờ bao giờ bị trừ tiền thì biết là hết.
  3. toiyeuVNPT

toiyeuVNPT Thành viên

Được Like:
    16
    Bạn gọi 9191 sẽ được nhân viên thông báo dung luợng kòn lại,ngày 1 hang tháng hệ thốg sẽ cộng dug lươg vào tk
  4. chuongsnc

chuongsnc Thành viên

Được Like:
    0
    chưa có các kiểm tra băng tin nhắn cách duy nhất là gọi 9191. Thỉnh thoảng gọi còn được, gọi lâu cũng chán.;))
  5. balladsongs

balladsongs Thành viên

Được Like:
    0
    Các bạn dùng cách này nhé: ấn *110# hoặc *110*0# nhé!
  6. bpc_1989

bpc_1989 Thành viên

Được Like:
    2
    admin_vnp: cách duy nhất để kiểm tra dung lượng data miễn phí trong tháng của gói học sinh - sinh viên, đoàn viên bạn vui lòng gọi 9191. Chúc bạn thành công!
  7. 99h9.9999

99h9.9999 Thành viên

Được Like:
    1
    có 30M thôi mà cứ mỗi lần muốn kiểm tra thì lại phải gọi lên tổng đài nhờ họ check nghe có vẻ phiền hà nhờ ?
  8. chungc12

chungc12 Thành viên

Được Like:
    6
    Vinaphone kém hơn cả người anh em Mobifone nữa nhỉ! Mobifone kiểm tra dung lượng Data phát một à. Còn Vinaphone phải gọi 9191, rắc rối quá. Mình có 1 sim mobi sinh viên và 1 sim Vina đoàn viên. Sim mobi muốn biết cứ *101# là ok, còn Vina thì khi nào hết 60MB thì kệ nó, lười gọi 9191,vì các em cũng quy ra bite chứ không phải kb hay Mb
  9. Cent

Cent Thành viên

Được Like:
    12
    Có lệnh kiểm tra dung lượng data cho Vina mà các bác?
    Thử soạn Data gửi 888 nhóe :D
  10. chungc12

chungc12 Thành viên

Được Like:
    6
    Có soạn Data gửi 888 thì cũng báo là OkB thôi bạn ạ. Mặc dù còn 60MB thì nó cũng báo là 0MB. Buộc phải gọi 9191 hỏi mới biết chính xác là còn bao nhiêu MB free. Chán nhất cái khoản kiểm tra dung lượng Data free của sim cán bộ đoàn Vina