Cách làm tên thư pháp thay logo mạng

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi phucliem, 2 Tháng hai 2007.

1. phucliem Thành viên

Để làm đc điều này bạn có photoshop và bộ font thư pháp. mở photoshop lên chọn new. chọn size 97x25. chọn màu nền bên trái có 2 cái hình vuông chồng lên nhau. cái dưới là màu nền (nên chọn màu nền nảo tiệp với màu của cái theme mà bạn thích thì logo đẹp hơn) cái trên la màu chữ. tiếp tục chọn chức năng text bằng cách chọn cái nút có hình chữ A bên trái rồi chỉ con trỏ vô cái hình của mình mà nhập tên mình vào. điều chỉnh cỡ chữ cho vừa cái khung hình. làm xong lưu nó lại bằng định dạng jpg,gif hay bmp đều đc. nhưng nên lưu bmp thì hình đẹp hơn.

sau đó chép vào thẻ mở Fexplorer ra dẫn đến tấm hình của mình lưu. bấm option trên đt chọn file-set as operation logo-ok. máy hỏi restart lại bấm ok luôn. máy khởi động lại và thưởng thức công trình của mình.

dưới đây là vài font thư pháp. extract ra và copy vào control panel - font

have fun

Các file đính kèm:

persie, muoivove, BeBoomble and 5 others like this.
  2. the one

the one Thành viên

Được Like:
    2
    Thì có ai kêu dùng S40 hay gi đâu. Đây là diễn đàn dành cho S60 mà. Bác không biết mình ở đâu hay sao ?
  3. quocsu

quocsu Thành viên

Được Like:
    238
    :D chính xác.Kô biết mình ở đâu à=))
  4. hiphop

hiphop Thành viên

Được Like:
    10
    Đã bác nào thử theo cách của phucliem chưa ? Kết quả ngon lành chứ ?
  5. nqhoanftu

nqhoanftu Thành viên

Được Like:
    0
    lần trước em có down cái font thư pháp về con 6600 của em. Có bác nào biết cách xóa bỏ cái font đó để nó hiện nguyên hình logo mạng như lúc đầu không ạ? Zup em với! Em dùng 6600 mạng Vịt teo
  6. quocsu

quocsu Thành viên

Được Like:
    238
    C:system/apps/phone/oplogo
    xóa file hình trong đó đi và restar
    nqhoanftu thích bài này.
  7. face_off

face_off Thành viên

Được Like:
    4
    Cách này thi` tôi làm cũng lâu rồi nhưng có 1 vấn đề là font đẹp nhất là TMC-Ongdo thì Photoshop lại ko nhận được. Mà cắt hình có size 97x25 từ chính cái hình nền của theme ở vị trí logo mạng thì sẽ đẹp hơn
  8. nqhoanftu

nqhoanftu Thành viên

Được Like:
    0
    Em làm đc rùi. Cảm ơn bác Quocsu nhìu nhìu nhé! :hug:
  9. quangnghia

quangnghia Thành viên

Được Like:
    26
    nếu em dùng seleQ có đổi dc logo mạng không bác !!!hay là phải cài cái Fexplorer như bác nói !!!
  10. quocsu

quocsu Thành viên

Được Like:
    238
    Selec Q hình như kô đổi được.Bác nên dung FXexploder nhé