Cách nhận và gửi file iPhone qua Bluetooth

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Bright, 12 Tháng ba 2009.

1. Cách để nhận và gửi file từ iPhone của bạn.

Bước Một
    Bấm vào biểu tượng để chạy Cydia từ SpringBoard của bạn.
    Bước Hai
    Bấm để chọn nhãn Sections ở dưới cùng màn hình.
    Bước Ba
    Bấm chọn System trên list của Sections

Bước Bốn
    Bấm chọn iBluetooth trên list của gói ứng dụng.
    Bước Năm
    Bấm nút Install ở phía trên bên phải màn hình.
    Bước Sáu
    Bấm nút Comfirm ở phía trên bên phải màn hình để bắt đầu cài đặt.
    Bước Bảy
    Quá trình cài đặt kết thúch thành công ngay. Bấm nút Return to Cydia
    Bước Tám
    Bấm nút Home để trở về SpringBoard của bạn. Chú ý là chúng ta có thêm một biểu tượng iBluetooth mới.

Bước Chín
    Bấm nút Settings trên SpringBoard của bạn.
    Bước Mười
    Bấm chọn General trên list của Settings Menu
    Bước Mười Một
    Bấm chọn Bluetooth trong General Menu
    Bước Mười Hai
    Di chuyển công tắc Bluetooth sang vị trí ON
    Bước Mười Ba
    Bấm nút Home để quay trở lại SpringBoard rồi bấm vô biểu tượng iBluetooth.
    Bước Mười Bốn
    iBluetooth sẽ bắt đầu khởi động và thông báo cho bạn biết là nó đang disable bluetooth hệ thống. Lưu ý: Tôi phải enable lại bluetooth hệ thống bằng cách bắt đầu với iBluetooth. Bấm nút OK to.
    Bước Mười Lăm
    Đến lúc này bạn sẽ nhận được yêu cầu đăng ký bằng cách vào trang http://www.medevil.net. Đăng ký trên site này xong rồi quay trở lại bấm nút Get License ở phía trên bên phải màn hình.
    Bước Mười Sáu
    Một popup sẽ hiện ra và cho bạn biết license của bạn có hợp lệ hay không. Bấm vào nút OK lớn.
    Bước Mười Bảy
    Bấm vào nút Back ở phía trên bên trái màn hình.
    Bước Mười Tám
    Trong nhãn Home của iBluetooth, bấm vào biểu tượng Settings ở phía trên bên phải màn hình.
    Bước Mười Chín
    Trong Settings menu bạn có thể thay đổi tên và hiện trạng iPhone của bạn.
    Bạn cũng có thể thiết lập PIN cho phép các kết nối bluetooth tới.
    Dưới phần Images bạn có thể chọn để gửi đi những hình ảnh .jpg thay vì .png. Tuy nhiên bạn cũng có thể chọn lấy về những hình ảnh cất trong thư viện ảnh của bạn.
    Ở phần file system bạn có thể làm hiển thị các file ẩn, thiết lập và lưu giữ đường dẫn cũng như ftp root path.
    Bấm Done để quay trở lại iBluetooth Home
    GỬI HÌNH ẢNH
    Bấm nút Images để mở album ảnh của bạn.
    Bấm Photo Library để mở album.
    Bấm để chọn hình ảnh mà bạn muốn gửi qua bluetooth.
    Từ photo preview bấm biểu tượng send ở giữa, phái dưới của hình ảnh.
    iBluetooth lúc này sẽ tìm thiết bị bluetooth gần quanh đó. Bấm chọn một cái trong số đó.
    Để gửi hình ảnh, bấm vào nút Send to hiện ra.
    Một số 1 sẽ xuất hiện trên Activity Tab. Bấm chọn nó.
    Thông báo quá trình đang diễn ra.
    Sau khi quá trình kết thúc bạn có thể bấm vào biểu tượng Trash để xóa nó trong log activity.
    GỬI FILE
    Bấm nhãn Files để mở trình duyệt file system.
    Tìm đến thư mục có chứa file bạn muốn gửi. Tôi sẽ chọn file trong /var/mobile/Documents folder.
    Bấm chọn tên file bạn muốn gửi.
    Bây giờ iBluetooth sẽ tìm các thiết bị bluetooth gần đó. Chọn 1 cái trong số đó.
    Để gửi file bấm vào nút Send to hiện ra.
    Khi người nhận đồng ý nhận file của bạn, bạn sẽ thấy quá trình gửi file hiện ra dưới Activity Tab.
    Khi quá trình kết thúc, bạn có thể bấm vào biểu tượng Trash để xóa nó khỏi Activity log.
    NHẬN FILE
    Để nhận file từ thiết bị bluetooth khác phải đảm bảo rằng iPhone của bạn visibility và các thiết bị khác có thể tìm thấy iPhone của bạn.
    Khi bạn được gửi tới 1 file, iBluetooth sẽ thông báo là bạn có 1 file chuyển đến. Bấm nút Save as để chọn nơi lưu giỡ file sẽ nhận.
    iBluetooth sẽ mở trình duyệt file system.
    Khi này bạn có thể đặt tên cho file nhận được ... Đơn giản là chọn thư mục để lưu file sẽ nhận được. Bấm Done để bắt đầu nhận file.
    Nhãn hoạt động sẽ mở ra để hiển thị quá trình download. Khi quá trình kết thúc bạn có thể bấm vào biểu tượng Trash để xóa nó ra khỏi activity log.
    GSMVN
    vinhdath, pol_bmw, dangem and 5 others like this.
  2. pol_bmw

pol_bmw Thành viên

Được Like:
    4
    bước 15 làm sao register dc hả bạn =.=", vào trang web đoá đâu thấy chổ nào đăng kí đâu
  3. chuotcoi88

chuotcoi88 Thành viên

Được Like:
    0
    bạn ơi. sao máy mình lại ko có phần ibluetooh trong phần system vậy. mình là version 2.2.1(5H11) model MA712LL
  4. kachiusa_109

kachiusa_109 Thành viên

Được Like:
    120
    Trong các dòng điện thoại Mutimedia thì nghe nhạc và xem phim là không thể thiếu. Nhưng đối với iPhone thì quản lí các file nhạc quá khó, vì nó có hiển thị tên đâu. Vậy có thể khắc phục điểm này để sử dụng Bluetooth trao đổi nhạc với nhau không nhỉ? :|
  5. acquysky

acquysky Thành viên

Được Like:
    0
    Máy mình trong phần system cũng không có ibluetooh,bác chỉ cho e làm sao để có cái đó đi.Chứ dùng IP mà không dùng được bluetooh thì thiệt là .......=;
  6. i3g

i3g Thành viên

Được Like:
    0
    Đến bước 12 thì không thể nào làm giống như của bác được. Nó cứ chạy searching mãi thôi, không thấy hiện ra chữ Iphone bluetooth như của bác? Như thế là sao vậy bác?
  7. hercules123

hercules123 Thành viên

Được Like:
    20
    Các bạn cài ibluetooth của vnmagic nhé . Add source vnmagic.net/cydia vào và cài iBluetooth . Nếu nhận ảnh thì khi nhận chọn save in photo Library . Nhận xong vô mục photo coi ảnh . Nếu ko thì dùng thêm pm Ifile nhé (duyệt các file gửi qua bluetooth)
  8. hopsing

hopsing Thành viên

Được Like:
    15
    Hi Bright
    iphone 3G của mình của AT&T, firmware hiện tại là 02.30.03
    Mình muốn có cái ibluetooth như bạn chỉ dẩn. Nhưng trong phone của mình(original form AT&T, chưa unlocked) không có app Cydia. Làm ơn chỉ mình cách để có app cydia trong phone. Mình đang dùng window vista (no Mac). Cám ơn nhiều lắm
  9. hercules123

hercules123 Thành viên

Được Like:
    20
    Bác jailbreak iphone ra là có Cydia
  10. melissa

melissa Thành viên

Được Like:
    0
    minh đang sài iphone 3gs , cài vào không chạy được...chỉ dừng ở màn hình chính
    ccho hỏi ibuetooth đã tét trên iphone 3gs chưa?