Cài đặt LISMO PORT trên máy tính

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi paccazan, 12 Tháng chín 2011.

1. paccazan Thành viên

Do lúc đầu làm topic hỏi nhờ anh em giúp đỡ việc cài đặt LISMO khi bị lỗi "Cannot install with thí Window Language. ............: 51f" trong khi vài anh em đã download Japanese package cho Win và cài đặt thành tiếng Nhật hoàng toàn nhưgn vẫn bị (điển hình là em).

Thường khi bấm Setup thì nó sẽ ghi vầy:

1. Đầu tiên anh em nên Close nó lại và download ứng dụng 7-Zip này về DOWNLOAD

2. Tiếp theo setup 7-Zip vào và bật lên. Tìm đường dẫn đến chương trình LISMO PORT.exe và click chuột phải => 7-Zip => Extract File... chọn đường dẫn và giải nén tập tin này vào một Foldder mới.
    3. Mở Folder đó lên và vào xem sẽ có file tên là SetupLP.ini, mở file đó lên. Lúc này file này sẽ hiện ra dạng note như sau:
    4. Anh em để ý cái dòng em in đậm trên và sửa nó lại thành "supportoslang =English" Nếu Window đó ban đầu ngôn ngữ là tiếng Anh, còn nếu ngôn ngữ khác thì lần lượt sửa khác như Chinese, German, Italian, Spanish.v.v... tuỳ theo Win đó dùng ngôn ngữ gì :D.
    5. Tắt 7-Zip đi và Click vào SetupLP.exe và bắt đầu cái đặt cho máy.
    6. Cuối cùng chỉ việc thưởng thức thôi :D.

- Nếu anh em nào xài LISMO PORT không phải download từ trang AU (hiện giờ Lismo Port trên đây là bản 4.3) thì không cần bước trên vì các bản LISMO trước đó như 4.0 , 3.1 điều đã được giải nén sẵn, chỉ cần vào bật file setup lên => Báo lỗi 51ff => vào file.ini máy tự động tạo khi báo lỗi và làm như bước 3.

Chúc anh em thành công. À nhờ MOD sửa giúp em lại tiêu đề nhe.
    PS: Sẵn đây anh em nào xài AU còn dư cọng cab zin thì nhượng lại cho em nhe. Thanks all.
  2. xuantruong_dt

xuantruong_dt Thành viên

Được Like:
    109
    ây da có máy mà không có cáp ku Nghĩa ơi. khi nào có cáp hú anh nha anh qua cài ké em luôn.