Cần anh em tư vấn xem giữa 3 con X6 C6 và 5800XM chọn con nào

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kiddaica3112, 26 Tháng bảy 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Còm.

Còm. Giả Vờ Hết Staff Member

Được Like:
    7,039
    có 2 màu ! có thêm màu trắng nữa bác ơi
    FW mới nhất của X6 có các wiget ngay trên màn hình chủ rất tiện lơi(như N97) các soft chạy trên N5800 hầu như đều chạy rất tốt trên X6 (cùng chạy trên HĐH Symbian 5th mà ) còn về Wi-Fi thì cả 2 con cùng Có ,Wi-Fi 802.11 b/g, UPnP technology,tương đương nhau thôi bác ơi!
  2. kiddaica3112

kiddaica3112 Thành viên

Được Like:
    0
    thế còn về tai nghe với loa ngoài thì sao hả bác có nghe chói tai như 5800 hay không
  3. Còm.

Được Like:
    7,039
    tai nghe của con X6 là loại WH-701
    Mã:
    http://www.nokia.com.vn/tim-san-pham/phu-kien/tat-ca-cac-phu-kien/tai-nghe/tai-nghe-co-day/tai-nghe-nokia-stereo-wh-701
    theo mình thì nó nghe bass ấm hơn 5k8 còn loa ngoài thì có vẻ thua 58 khá nhiều!
  4. sc311

sc311 Thành viên

Được Like:
    109
    theo mình hay nhất là bro ra tiệm kêu họ đưa máy test thử.ưng con nào thì lấy con đó.c6 thì chưa ra thì phải
    -nếu bro là dân vọc phá điện thoại thì 5800 là sự lựa chọn cho bạn .theo mình thì nó chỉ hơn về mặt cook firmware thôi còn lại thì thua hoặc bằng 2 con kia
    -x6 cảm ứng mượt hơn,còn có thể cải thiện thêm bằng những firmware tiếp.5800 thì chắc là hết rồi.chỉ có cái là không hỗ trợ thêm thẻ nhớ thôi.
    -c6 thì còn mới quá nên chả biết ra sao nhưng chắc cũng cỡ 2 con kia thôi.nếu bạn hay nhắn tin hay soạn thảo thì c6 là sự lựa chọn .
    theo ý mình thì bạn nên chọn X6 6gb
  5. dellxps

dellxps Thành viên

Được Like:
    177
    c6 vừa có màn hình cảm ứng vừa có qwerty,cấu hình bằg N97:d
  6. kiddaica3112

kiddaica3112 Thành viên

Được Like:
    0
    nói chung là em thì kết con X6 nhất nhưng em lại thích nghe nhạc bằng loa ngoài nên không biết âm thanh nó thế nào chứ hồi trước em ngồi ở nhà mượn máy ông anh 5800 mở bài bonamama từ tầng 1 mà tầng 4 vẫn nghe thấy được
  7. tqt1986

tqt1986 Thành viên

Được Like:
    0
    X6 nghe loa ngoài dở và rè rè nữa đó bạn.
  8. Còm.

Được Like:
    7,039

Đơn giản vì Nokia 5800 nó còn kèm theo "ExpressMusic" nên chất lượng âm thanh của nó khá hơn cảu X6 là điều tất nhiên thôi!
    phần mềm TTPOD chạy trên dòng Sym 5th cũng cải thiện phát loa ngoài của X6 đáng kể đấy bạn :)
  9. kiddaica3112

kiddaica3112 Thành viên

Được Like:
    0
    thế nghe nó có bị loa ngoài rè không anh với lại em nghĩ là X6 nó cũng là Xpress Music là dòng nối tiếp của Xpress Music thì nghe nhạc nó phải hay hơn 5800 chứ.Mỗi tội 5800 nó xấu quá không thì em cũng múc nó rồi.Cái TTPod mà cài cho X6 nghe nó có rè không anh
  10. Còm.

Được Like:
    7,039
    hoàn toàn kh rè ( nếu là máy mới) nhé bạn! âm thanh phát ra chỉ kh trong như của 5k8 thôi!chắc bạn đó cầm máy cũ hoặc loa có vấn đề rồi thì nghe mới rè! mình đã dùng X6 1 tuần và cảm nhận thấy PM TTPOD cải thiện độ trong khá tốt cho X6 (để chế độ nhạc POP)!
    p/s: mình nghĩ kiểu dáng của 5k8 là chấp nhận đc đó chứ! (ít ra thì khi rút ra nghe vẫn có nhiều kh khen đt xịn :)) )
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.