Xin giúp Cần cóp danh bạ từ máy Nokia N97(đuôi vcf) sang máy Iphone 4 FW 4.0.2

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi 221186, 16 Tháng chín 2010.

1. 221186 Thành viên

2. leeQ

leeQ Thành viên

Được Like:
    0
    đơ giản ấy mà. bạn impor sang outlook đi. mở itunes nên rồi sync vào :D
  3. 221186

221186 Thành viên

Được Like:
    61
    mình ko import dc, vì đuôi vcf trong danh bạ cóp từ máy N97 ra no ko cho import, hình như phải chuyển được sang đuoi gì gì ấy.
    các bạn giúp mình với
  4. anhsuytu

anhsuytu <b>GSM iPhoner</b>

Được Like:
    275
    VCF là file bussiness contact, có thể import được vào outlook mà? bạn thử gửi file đó mình import thử. Nếu ko được thì bạn dùng Nokia PC Suite đồng bộ danh bạ của N97 với MS Outlook, sau đó dùng iTunes đồng bộ danh bạ MS Outlook với iPhone
    binhnv143, 221186 and thc76 like this.
  5. 221186

221186 Thành viên

Được Like:
    61
    bạn có thể hướng dẫn cho mình một cách cụ thể là làm thế nào để import file vcf vào outlook đc ko?, Sau đó khi đã import đc rồi thì làm cách nào để cóp file danh bạ đó vào máy iphone 4 fw 4.0.2.
    (mỗi 1 tên trong danh bạ là 1 file vcf, có tổng cộng 250 file .vcf)
    Mình loay hoay cả tuần nay mà ko làm đc, máy chưa có Jailbreak nên ko dùng đc PC suite for Iphone, bực thật

(mình định up file vcf lên đây cho bạn mà chưa biết cách, bạn hướng dẫn cho mình với)
  6. anhsuytu

anhsuytu <b>GSM iPhoner</b>

Được Like:
    275
    Nếu máy bạn đã cài MS Outlook, thì chỉ việc double vào file VCF, 1 cửa sổ tạo contact của Outlook sẽ hiện lên với các thông tin đã được điền sẵn, bạn chỉ việc nhấn nút Save & Close.. vậy là contact sẽ được lưu vào MS Outlook. Bước tiếp theo là bạn dùng iTunes đồng bộ Outlook contact với iPhone, phần này mình nghĩ forum có nhiều bài rồi, chịu khó search. Về cơ bản, bạn cắm iPhone vào máy sau đó chạy iTunes, chọn máy iPhone của bạn trong iTunes, chọn tab Info trong đó có 1 option cho bạn đồng bộ với MS outlook, chọn hết và nhấn nút Apply.. chờ 1 vài phút để đồng bộ, vậy là hoàn tất.
    thc76 thích bài này.
  7. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Giờ bạn làm thế này nhé, đây là cách mình cũng đã làm trước đây. Trước tiên bạn dùng Nokia PC Suite để back up contacts ra thành file .csv (csv chứ không phải vcf nha bạn). File .csv này sẽ bao gồm tất cả contact trong một file thôi, sau đó vào MS Outlook (không phải Outlook Express nha) để import cái file .csv này vào contact của Outlook.

Kiểm tra lại contacts của Outlook xem đã có đầy đủ thông tin danh bạ của bạn chưa, nếu đã có đầy đủ thì vào itune sync cọntact trong cái tab info (chọn sync với MS Outlook). Thế là xong
    binhnv143, 221186 and thc76 like this.
  8. 221186

221186 Thành viên

Được Like:
    61
    mình đã chuyển đuợc ra 1 file csv (trong đó bao gồm nhiều số điện thoại trong đó). Nhưng có 1 khó khăn là mình không biết tìm cái MS Outlook ở đâu cả??
    cái này phải down về hay có sẵn trong máy vậy?**** tìm trên mạng chỉ thấy có microsoft outlook, ko biết có phải cái này không?
  9. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    bạn đã cài bộ phần mềm microsoft office chưa? thế hiện tại bạn gõ văn bản hay là bảng tính bằng chương trình gì? Tóm lại Microsoft Outlook nằm trong bộ phần mềm Microsoft Ofice. Bạn có thể ra tiệm đĩa hỏi mua, đầy ngoài đó
    221186 thích bài này.