Cần giúp đỡ restore iphone 3gs FW 4.0.1

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nobitatn, 2 Tháng mười 2010.

1. nobitatn Thành viên

Chào cả nhà,
    Mình hiện đang dùng 1 bé 3gs 16gb bản lock, FW 4.0.1 trước đây dùng bình thường nhưng gần đây gặp các vấn đề sau:

Rất nhiều các apps, game bị lỗi chức năng save, ví dụ như các game dài khi thoát ra thì ko có chức năng continue, ko lưu được high scores.
    Mình rất thích đọc sách bằng kindle nhưng giờ chức năng lưu lại vị trí đang đọc bị mất khiến mình mất rất nhiều thời gian để tìm lại khi muốn đọc tiếp
    Hiện tượng này xuất hiện khoảng 1 tuần nay và ko rõ lý do. Trước đây xài bình thường.

Vậy nên mình định xử lý theo 2 hướng sau nhờ các Pro tư vấn giùm.
    1. Khắc phục lỗi đã kể trên
    2. Restore lại FW

1. Nếu chọn cách 1:
    Có bạn nào biết nguyên nhân và cách giải quyết các lỗi trên không? Làm ơn chỉ giúp mình với, mình ko biết nhiều về iphone nên chẳng biết làm thế nào.

2. Nếu chọn cách 2:

Máy này là bản lock, mình mua lại và đang dùng FW 4.0.1. Nghe nói muốn restore thì phải có ECID và SHSH gì đó nhưng vì là máy mua lại nên chẳng biết đã lấy chưa và lấy như thế nào.
    - Trong máy hiện tại có rất nhiều app và game hay, có cách nào sao lưu lại trước khi restore hay không?
    - Máy của mình hiện tại có thể restore về FW mới nhất nào? Cách thức unlock ra sao? Nghe nói phải có sim active gì đó thì nó là sim gì? mình dùng Sim của Vinaphone đang dùng có được không?

Vài vấn đề trên nhờ các pro chỉ giáo, mình mới dùng nên cũng chỉ biết cách đưa máy về DFU rồi restore FW bằng i-tunes, hiện mình đang dùng itunes 9.2.1.5, có phải dùng bản khác không?

Muốn tự mình mày mò, thích dùng FW gốc chứ ko phải custume nên pac nào biết chỉ giùm với nha.

Cảm ơn rất nhiều
  2. nobitatn

nobitatn Thành viên

Được Like:
    0
    pac nào biết trả lời giùm với, mình còn gà nên mọi ng thông cảm