cần giúp iphone 2g 16g up pw 3.1.3 bị cọng cáp

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nhinrabienca, 2 Tháng sáu 2011.

1. nhinrabienca Thành viên

cần giúp iphone 2g 16g up pw 3.1.3 bị cọng cáp

mình mới dùng iphone mong bạn giúp.mình up iphone 2g bằng itune nhưng bị cọng cáp va itune.mình đã chạy lại 3.1.3 và jaibreak bàng redsn0w_0.9.2 nhưng dến đoạn loading ramdik thì không qua được.minh đã làm lại nhiều lần vẫn thế.mong bạn chỉ dùm.cảm ơn nhiều
  2. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Iphone 2G mà có loại 16gb sao?
    Hiện giờ máy của bạn bị cọng cáp là sao vậy? Hình sợi dây cáp với itunes logo đúng ko? Nếu thế thì bị kẹt recovery mode.
    Thật ra iphone 2g bây giờ làm thế nào cũng ổn thoả hết. Nên nhớ iphone 2G ko activate bằng sim nhà mạng như bình thường được vì nó sẽ hỏi thông tin của người đứng account (ko như các phone 3G,3gs,ip4 chỉ cần nhét Sim chính hãng vào là được.

Nếu máy bạn vẫn đang Ok (ko hỏng hóc gì bên trong) thì có thể restore custom FW 3.1.3 Hacktivate sẵn cho ip2G (tìm trên diên đàn xem còn ko). Trước khi restore chỉ cần đưa phone vào Recovery Mode là được (turn off máy, giữ nút Home và cắm dây cáp vào phone, chờ cho đến lúc nó hiện ra hình dây cáp và itunes icon.

Nếu ko có custom fw thì restore bằng fw 3.1.3 gốc cho ip2G lun. Sau khi restore xong hết rùi dùng Redsn0w 0.9.3 browse vào fw gốc 3.1.2 cho 2G rùi jailbreak và hacktivate lun.

Vào được Springboard là xong. Nếu ip2G của bạn đã UL trước đó rùi thì ko cần UL lại, bỏ Sim vào sẽ có sóng. Nếu chưa UL thì dùng redsn0w bỏ 2 cái file bootloader vào là xong.

Chúc bạn thành công.
    0903626599 thích bài này.
  3. nhinrabienca

nhinrabienca Thành viên

Được Like:
    0
    mình làm đủ cách như bạn hướng dẫn mà chỉ chạy được đến loading ramdik được mấy vạch là đứng thôi.bây giờ phải làm sao.cảm ơn bạn trước

---------- Post added at 03:08 AM ---------- Previous post was at 02:59 AM ----------

mình chạy bản custom nhưng báo lỗi 1600,pix lỗi bằng iH8sn0w - iREB V3.1.2 For Windows-English cũng ko chạy được
  4. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Chạy custom ko được thì bạn chạy FW gốc đi. Chạy FW gốc thì sẽ ko báo lỗi gì hết. Sau đó dùng Redsn0w để Hacktivate vào Springboard thôi. Phải chạy cho đúng Redsn0w version nhé. (Redsn0w 0.9.3)
  5. nhinrabienca

nhinrabienca Thành viên

Được Like:
    0
    cảm ơn bạn nhiều.mình làm đc rồi.do máy tính bị lỗi,chạy sang mt khác loading ramdik ok

---------- Post added at 02:23 PM ---------- Previous post was at 02:21 PM ----------

bạn có thể hướng dẫn mình sửa lỗi youtube và lỗi vị trí của google maps dc ko
  6. nhinrabienca

nhinrabienca Thành viên

Được Like:
    0
    bạn ơi,iphone 4 PW 4.3(8F190) có jailbreak được chưa