Cần một topic riêng về ring mmf và video ring 3gp

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi kn_nguyen, 14 Tháng một 2009.

1. kn_nguyen Thành viên

tình hình là hiện giờ mình chỉ xài được nhạc chuông trong máy máy của mình là 904sh,mình đã thử nhiều chương trình nhưng file ring mình thích chuyển qua mmf đền rất tối và nhỏ nay mình xin mọi người chia sẽ những ring mọi ngưởi làm rổi mà có chất lượng tốt thì up lên chia sẽ với anh em hoặc nhưng chương trình mà anh em thấy là tốt và ok thì up lên cũng được và video ring cũng vậy...thanks all!!!
  2. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    của pro đây đã có 1 topic riêng rùi mà Nhạc chuông có lời + Hoà tấu chất lượng tương đương Mp3 cho 904sh
    pro thử bài này xem sao rất to và hay.chuẩn khoi phải chỉnh lun :D

Các file đính kèm:

vupesi thích bài này.
  3. wizaz

wizaz Thành viên

Được Like:
    406
    Nhạc MMF convert theo cách của bác Minhhoang tuy ổn nhưng tiếng nhỏ lấm,ko bít có ae nào có pm hay cách khác tốt hơn để tạo MMF âm thanh lớn hơn mà vẫn trong ko nhỉ!
  4. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    nhạc to và chuẩn phụ thụ chủ yếu là file gốc thui.mà to quá thì dung lượng lại cao ko set làm nhạc chuông đc pro ah
  5. levin

levin JMP Top Contributor

Được Like:
    2,514
    Onelove nói chuẩn, do 904 giới hạn ringtones dưới 300kb nên để có 1 file mmf to-dài-chuẩn là khá hiếm. Phần lớn khi tạo ra 1 file mmf ít khi nào bằng hoặc trên 32000 hz mà phải resize cho nó nhỏ hơn 24000, 22500, 16000...để dung lượng đạt dưới 300kb. Mà như vậy thì âm thanh hơi rè và nhỏ.

Chỉ cần 904 hổ trợ file mmf 500kb thôi là mình đảm bảo sẽ có rất nhiều nhạc chuông to-rỏ-dài-chuẩn cho anh em mình xài.

Vì vậy bạn chịu khó tự tìm và tạo cho mình những bản nhạc chuông vừa ý của mình rồi share cho anh em dùng với nhé!

Ở topic này:

Mã:
    [URL]http://gsm.vnshowthread.php?t=115478[/URL]
    mình thấy có vài bài 904 dùng rất tốt đó, ví dụ như bài cocacola, stronger...

Và còn có hướng dẫn cách tạo file mmf nữa đó.
  6. Deutschland

Deutschland Thành viên

Được Like:
    17
    thế còn 923sh thì sao? chưa nghiên cứu vấn đề này. Ai đại diện đi ^#(^
  7. vinhdath

vinhdath <blink><b>->S.H.A.R.P<-</b></blink>

Được Like:
    2,125
    lấy nhạc chuông 904sh ok mà :-****
  8. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    hầu như sharp chơi nhạc mmf mà pro.chỉ có mấy chú chạy PM như 903sh thì chơi mp3 thui mà
  9. Deutschland

Deutschland Thành viên

Được Like:
    17
    hi em đang hỏi là dung lượng của 923sh có được nới rộng ra không?
  10. kn_nguyen

kn_nguyen Thành viên

Được Like:
    465
    vậy còn 3gp ring?có ai làm được chưa???và up lên chia sẽ với anh em với...đã chơi sharp mà...phải chơi hết chức năng thì nokia nó mới nể chứ!!!