Xin giúp Can phan mem diet Virus cho iphone

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi huyson10, 8 Tháng bảy 2012.

1. huyson10 Thành viên

2. 6006

6006 Cydia Geek

Được Like:
    4,032
    Từ khi ra đời năm 2007 đến nay đã là 5 năm, có nghe trường hợp nào trên thế giới chiếc iPhone bị nhiễm virus hay chưa? :|

Có thể nói chắc chắn đến 99,9% rằng, virus không thể lây lan trên hệ ĐH iOS được! Cho nên, việc tìm 1 PM antivirus cho iPhone là thừa & không cần thiết, trên thế giới cũng chưa có hãng nào được Apple cho phép đưa lên App Store bất kỳ 1 phần mềm antivirus nào cả! [-X

Tuy nhiên, hiện trên thế giới có 1 cty đang cầm đèn chạy trước ô tô đó là BKAV của VN, họ đã & đang thử nghiệm BKAV Mobile Security cho máy đã jailbreak. Cần thì qua bên BKAV forum tìm hiểu thêm. Nhưng, tôi đang tự hỏi, virus trên iOS từ đó đến giờ không có lấy 1 con, chả ai trên thế giới biết mặt mũi con virus trên iOS tròn méo như thế nào thì lấy cơ sở dữ liệu đâu cho BKAV để họ có thể cập nhật cho sản phẩm của mình? :-|

P.S: Vui lòng gõ tiếng Việt có dấu trong diễn đàn! :|
  3. qn_9x

qn_9x Thành viên

Được Like:
    0
    đúng bọn ấy đầu có đan hết cả rồi!
  4. shopdocla82

shopdocla82 Nick Vi Phạm

Được Like:
    4
    cuối tuần vui nhé bác :D
  5. anhsuytu

anhsuytu <b>GSM iPhoner</b>

Được Like:
    275
    Các bác ấy làm phần mềm AV cho iPhone thì sẽ được cái tiếng: Nhờ có phần mềm AV của mấy bác mà iPhone được an toàn và sạch virus :D
  6. atuanok

atuanok Thành viên

Được Like:
    0
    chào các bạn minh đang xài ip3 ios 4.1 vào cydia dow phần mềm bkav phiên bản ios 4x thành công ,khi vào biểu tượng bkav thì bị văng ra không vào được ,nhờ các bạn giúp mình[DOUBLEPOST=1370487503][/DOUBLEPOST]phần mềm việt chẵng cái nào tốt cả ko bị lỗi cũng bị mua. bkav chỉ là trò bị trên ios ,chức năng thì ko vô dc ,rồi mua bản quyền.,mua về trưng trên màng hình cho vui chứ có vô dc đâu ,thất vọng quá bkav ơi
  7. Hoàng style

Hoàng style Thành viên

Được Like:
    0
    Thực ra lo lắng cho chiếc smart phone của mình cũng đúng thôi. Nhưg điều này thực ra cũng không quá cần thiết đâu bạn ạ . Còn trên app store cũng có rất nhiều ứng dụng antivirus như Virusbarrier chằn hạn . Bây h trên iphone đáng lo nhất là iKee , loại virus gÂy ảnh hưởng đến bộ nhớ của máy