Cảnh báo cho Iphone 3GS khi Restore

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi phidacduy, 4 Tháng hai 2010.

1. mannick178

mannick178 Thành viên

Được Like:
    2
    cho mình hỏi nếu có lỡ up lên 3.1.3 rồi nhưng đã có lưu trữ ecid/shsh 3.1 và 3.1.2 thì có restore về được không vậy?****
  2. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Đọc lại bài của Dtube.
    Có lưu ECID/SHSH thì đương nhiên restore được, nhưng đã lên 3.1.3 thì baseband thay đổi lên rồi, chưa unlock được cho baseband mới.
  3. xuanquang711

xuanquang711 Thành viên

Được Like:
    5

Mình vừa mới bị y như thế này, mình cũng chưa backup gì hết, không biết có restore được không, mình FW: 3.1.2, các bro giúp mình với :(
  4. xuanquang711

xuanquang711 Thành viên

Được Like:
    5

Dear Dtube: Giúp em vụ này với, em không biết cách Restore và máy đang bị treo cap:

- Em đã thử restore ở chế độ DFU thì bị lỗi 1601
    - Thử restore ở chế độ Recovery thì bị lỗi 1604

Em chưa có lưu thông tin nào lại cả, và cũng chưa backup thông tin gì, một số thong tin của em:
    ----------------------------
    Version: 3.1.2 (7D11)
    Serial: 87001EAM3NR
    Model: MC133ZP
    EMEI: 01 216000 295653 8
    Modem firmware: 05.11.07
    ICCID: 8984 0196 0900 7763 265
    ----------------------------

Anh chỉ giúp em xem iphone này là bả gì ạ, khi update lên firmware mới nhất liệu có gọi được ngay không anh? Thanks anh nhieu!
  5. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Mình thử dò số serial bạn đưa thì iphone này là 3gs và có bootrom cũ thì phải (tốt nhất là bạn nên theo topic hướng dẫn xác định bootrom mới hay cũ của anh DTube trong diễn đàn). Khi đã xác định chính xác bootrom cũ thì bạn có thể chạy redsnow 0.9.2 để JB lại là được thôi. Bootrom mới thì cần chạy thêm spirit một lần nữa sau khi đã chay red-snow để khắc phục lỗi treo cáp, đĩa. Tuyệt đối không up lên 3.1.3 lúc này
    xuanquang711 thích bài này.
  6. domino_fone

domino_fone Thành viên

Được Like:
    5
    Của Bạn là bản Qt đó(Hongkong)! retore thỏa thích Fw nào cung được
    xuanquang711 thích bài này.
  7. xuanquang711

xuanquang711 Thành viên

Được Like:
    5
    Cảm ơn anh binhtien06 nhiều, em vẫn mơ hồ quá, em sẽ tìm hiểu ngay, bình thường em vẫn blackra1n được, nhưng lần này thì không thể lên được, hjx :(

@domino_fone: Thanks anh nhieu nha :)
  8. hungbt85vn

hungbt85vn Thành viên

Được Like:
    0
    Chú IP của bạn giống hàng của tớ cũng Xuất xứ HK và là hàng Quốc Tế, tớ đang sở hữu 2 chú như thế này, nếu bạn cần j hoặc muốn trao đổi j kinh nhiệm xài thì PM cho tớ
    YH : hungbt85vn
  9. xuanquang711

xuanquang711 Thành viên

Được Like:
    5
    Thanks Hung, minh da add nick Hung roi nhe, add nick minh nha :)
  10. xuanquang711

xuanquang711 Thành viên

Được Like:
    5
    Thanks cac anh nhiều lắm, đặc biệt là bác Dtube, xin có vài lời sau khi Up len FW 3.1.3 voi Iphone 3gs phiên bản QT thành công, máy không còn bị treo táo khi hết pin nữa :)

1. Chuyển về che độ DFU và Restore lên 3.1.3 (Vô tư vì bản QT cho sim vào là active liền)
    2. Jaibreak thành công với hướng dẫn của Dtube khi dùng Spirit
    - Một số truong hợp bị lỗi Spirit “Spirit Requires itunes 9 to function. Please install the correct version of iTunes and run spirit again.” các bạn download file dưới đây về extract và chạy file Spirit.Fixer.by.Kirma.v1.01.exe, sau đó chạy lại Spirit sẽ không còn lổi nữa ==> http://www.mediafire.com/?myhuuwk15dv

Giờ em đang phải cài lại Cydia các bác ạ, cảm ơn các bác nhiều