Xin giúp cáp quang viettel

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi cuong1085, 9 Tháng ba 2017.

1. cuong1085 Thành viên

Bác nào dùng cáp quang viettel gặp lỗi sau chưa ạ.

Em dùng gói f20 gồm cả next tv (260k/tháng)

Modem quang H680w +đầu next tivi

Trong khi điện thoại và smart tivi nhà mình bắt wifi của H680w rất tốt thì laptop của mình lại không thể dò đc ra tên wifi chứ chưa nói vào đc mạng (ko phải lap hỏng wifi nhé vì mình vẫn dò và vào đc các mạng wifi nhà hàng xóm ở rất xa trong khi wifi nhà mình ngay cạnh thì không thấy tên trên list luôn)

Thực ra mình phát hiện sự lạ này sau khi dùng repeater và bị lỗi. Mình cấu hình cái netis wf2419e để phát sóng wifi của H680w. Lúc đầu khi mới lắp đặt hệ thống ok hết.
    Repeater phát lặp ok,laptop vào wifi bằng H680w ok
    Tuy nhiệm khi bị lỗi: Vào mạng bằng repeater ko đc,repeater không dò đc tên wifi của H680w nêm cũng không phát lặp đc.Sờ đến laptop cũng không dò đc luôn (trong khi điện thoại và tivi vẫn bắt wifi và vào bt)
    Đã reset cứng H680w và rrepeater nhiều lần ko ăn thua.ngay cả khi reset cứng H680w thì cũng ko thấy tên wifi mặc định trên lap và repeater luôn ạ (cái này tổng đài hướng dẫn và hỗ trợ cầu hình lại cho em rồi vẫn vậy,kt đến kiểm tra xong vẫn vậy :(( )
    Có bác nào biết tại sao giải thích em phát

Thank all
    Ps: e ko có ý phàn nàn về dịch vụ của VT vì thực sự thấy các bạn tổng đài và KT hỗ trợ rất nhiệt tình.tuy nhiên theo e biết đây là 1 tìn huống khó của các bạn ý nên hỏi xem có cao nhân hay bác nào chuyên IT biết lý do không ạ
  2. cuong1085

cuong1085 Thành viên

Được Like:
    0
    ko bác nào bị bệnh này à?
  3. hpgtoan

hpgtoan Thành viên

Được Like:
    0
    Tôi cũng đang tình trang tương tự. Tôi repeater được một lần với TP-720N. Sau khi tắt đi bật lại mất luôn.