CFW Firmware N97 v22.0.110 Hacked v5 by Pirates_Killer

Thảo luận trong 'S60 5th: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE' bắt đầu bởi Còm., 6 Tháng bảy 2010.

1. nguyen bao

nguyen bao Thành viên

Được Like:
    195
    ặc sao đến phần searching phone no báo not found!!! la sao anh giúp e vơi huhu

sao flash lâu wa zậy trời chờ bao lâu mới xong zậy mấy a thấy giờ màn hình trắng ko hiện gì hết còn cái JAF thì thấy ở hàng cuối cuồi để phone rebooted but not in fash mode...... ko hiu gì lun sợ die wa huhu
  2. Còm.

Còm. Giả Vờ Hết Staff Member

Được Like:
    7,039
    lúc nó báo PRESS BUTTON POWER NOW... thì nhấp nhấp nút nguồn từ 1 đến 2 phát cho nó nhận máy! lưu ý là chỉ nhấp chứ không khởi động máy nhé!
    trinhphamcong thích bài này.
  3. sonnippon

sonnippon Thành viên

Được Like:
    34
    cám ơn ACE đã chia sẻ cách JAF, mình làm với con N97 thì khi đến đoạn ấn vào nút nguồn thì cũng không được, mình làm mọi cách nhưng JAF không nhận máy, bực quá mình úp kiểu máy bất nguồn sau đó cài đầy đủ các soft, dùng em nó được 2 ngày thì khi cài Opera đợi lâu quá mình sốt ruột tính tắt máy remove và cài lại nhưng không như mình nghĩ, mình bị trả giá khi máy báo lỗi modun bảo mật việc remove các phần mềm không thể thực hiện được.
    mình mong các bạn chỉ giúp, liệu mình có cần format tất cả và JAF lại lần nữa không hay chỉ cần khôi phục máy và format ổ 32g là được, như vậy có bị mất hack không mình có cần hack lại không
    \ mình cảm ơn các bạn nhiều
    Thân
  4. mkha.hero

mkha.hero Thành viên

Được Like:
    0
    hjx em cũng thế,tới bước search phone vẫn phone not found,bác Còm giúp với :( ,tới phần search em bấm nút nguồn 2-3 lần cũng ko dc luôn ~.~ thâm chí đè luôn nút nguồn 2-3 giây cũng ko d,c,bác giúp với :(
  5. kientn1504

kientn1504 Thành viên

Được Like:
    3
    Mình dùng N97, cách làm của mình như sau :
    - Tắt nguồn điện thoại chưa nên cắm cáp nối máy tính vội
    - Khi chọn Use INI hiện ra 1 bảng, kéo xuống chọn N97 sau đó chọn Flash hiện ra bảng thông báo cứ chọn Yes
    - Đợi 1 lúc hiện ra bảng thông báo waning !....
    - Bước này quan trọng này : bạn bấm chọn Yes trong bảng thông báo đồng thời nhanh tay cắm cáp USB vào máy tính (đầu cắm vào điện thoại nên cắm trước để bước này cắm cho nhanh)
    - Đợi khoảng 15 giây sẽ đến màn hình có dải màu xanh chạy bên dưới khi nào chạy hết dải mầu xanhlà gần xong
    - Chú ý khi nào trên màn hình Flash (máy tính) xuất hiện chữ Test Mode thì nhanh tay tháo pin điện thoại ra
    - Lắp pin khởi động lại điện thoại là OK
    Chúc các bạn thành công !
  6. Còm.

Được Like:
    7,039
    tắt ĐT đi rồi Flash ở chế độ DEADphone nhé các bác!
    muốn test trước thì nối đt với PC rồi tắt máy! sau đó bật lên nếu thấy tiếng báo conect như khi cắm usb vào là ok!

các bạn dùng thêm cái hỗ trợ kết nối nữa nhé
    Nokia_Flashing_Cable_Driver
  7. Ai Là Ai

Ai Là Ai Nick Vi Phạm

Được Like:
    8
    mình đang định dùng cách này mà không biết có ai sử dụng chưa nữa : nguồn .......
    Flash bằng JAF > Ai chưa rõ có thể tham khảo thêm hướng dẫn flash bằng JAF và download phần mềm JAF tại đây>http://www............./showthread.ph...E1%BA%B1ng-JAF
    Lưu ý: Flash bằng JAF> Do N97 cắm cáp vào là sạc nên gặp lỗi not found khi nhắp nguồn (theo hướng dẫn up băng JAF) > Giải pháp: Rút cable ra đến khi bảng thông báo như hình dưới hiện ra thì cắm cáp vào và đồng thời nhấn YES trên bảng thông báo. Hoặc để cable, nhấc pin ra để he hé, bảng thông báo như dưới hiện ra ấn pin vào đồng thời nhấn YES trên bảng thông báo.

Mong các pro nào đã làm rùi thì xin chỉ giáo thêm.

sr mạng lag bị trùng bài, mod xoá giúp.
  8. Còm.

Được Like:
    7,039
    hoàn toàn có khả thi bác ạ! đúng là con N97 nó sạc khi cắm cáp,
    1 cách tốt hơn cho bác là tắt hẳn nguồn đi rôi kết nối cáp vào,lúc nó báo searching thì cứ thế mà nhấp nút nguồn 1- 2 lần là ok thôi, trên 5800 mỗi lần JAF mình đều làm như vậy cả! lưu ý để chế độ trong BB là Flash ở chế độ DEAD USB nhé!
    Ai Là Ai thích bài này.
  9. Ai Là Ai

Ai Là Ai Nick Vi Phạm

Được Like:
    8
    nếu dùng pp này thì k cần xin file cer phải k pro ? chỉ cần thực hiện theo hướng dẫn thôi à ? với lại nghe nói làm cách này thì h@ck vĩnh viễn luôn phải k pro ? và nếu có sự cố xảy ra trong lúc làm thì phone có ảnh hưởng gì không ? sorry pro vì hỏi nhiều quá. Gà quá nên pro thông cảm nha.
  10. Còm.

Được Like:
    7,039
    dùng cách này tức là can thiệp luôn vào hệ thống rồi! chia tay với em cer và key luôn, hack vĩnh viễn, dư mà up FW mới vào thì lại phải làm lại như này, còn thì hard reset tẹt bô mà vẫn "kh thấy dấu hiệu của gàu" luôn >:)
    Ai Là Ai thích bài này.