Change Operator Logo: Đổi logo mạng cho máy Symbian 3rd

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi mobileman, 20 Tháng tám 2007.

1. tuyenhp

tuyenhp Thành viên

Được Like:
    20
    mấi cái này có trong suốt đâu bạn mình thử mấy cái rồi !hix bạn làm ơn post mấy cái loggo rtong suốt được lên ko ạ ! mình thích lắm nhưng ko biết lam photoshop ^^
  2. tuyenhp

tuyenhp Thành viên

Được Like:
    20
    hix ý em là nền trong suốt ý còn cái ko thấy thì thì oplogo cũng làm được mà ^^
  3. chungph_5800

chungph_5800 Thành viên

Được Like:
    7
    Hiểu hiểu, hihi

Trên PC nếu mình làm file image có background trong suốt thì thường mình save định dạng .PNG, nhưng thử đưa qua mobile thì background đó thành màu trắng à. Không biết các cao thủ 4rum mình có ai biết cách nào không?

Còn riêng mình, do chỉ dùng 1 wallpaper duy nhất nên sau khi remove "VN MOBIFONE" thì mình lấy Photoshop xử lý file wallpaper này: "vẽ" thêm logo ưng ý vào vị trí đó --> hihi, đảm bảo 100% "trong suốt" đến tuyệt vời!!!!:-"

....
    rain_ho thích bài này.
  4. rain_ho

rain_ho Thành viên

Được Like:
    258
    bạn có một ý tưởng rất hay,ko cần làm logo trong suốt nữa mà dung pm OpLogo xóa logo mạng đi rồi edit cái wallpaper có cái hình logo theo ý mình,rồi lại dùng pm FreeFSWP để set wallpaper full màn hình là ok =D>=D>=D>=D>=D>
  5. tuyenhp

tuyenhp Thành viên

Được Like:
    20
    hix ai có logo GSm vn nền trong suốt cho em cái em thíck lắm mà chẳng ai post lên cả hix T_T:((
  6. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Đây này bạn !Mình thử trên theme nền đen ok

Các file đính kèm:

7. tuyenhp

tuyenhp Thành viên

Được Like:
    20
    thank bạn để mình test xem ! mình toan dùng theme mầu đen thôi :D
  8. DOAN DUNG

DOAN DUNG Ex-Mod

Được Like:
    1,466
    Bạn đã cài được cái logo nền trong suốt trên nền themes đen của bạn rồi thì bạn post thử hình nền đó lên cho mình thọ giáo lại với,sao mình lại bị như thế này ****?

9. anxongjong

anxongjong Thành viên

Được Like:
    212
    Cái phần mềm này chưa hỗ trợ hình có nền trong suốt, nên chỉ tạo logo có hình nền phù hợp với màu nên của theme thui. Nên phải tạo cái nền đen cho logo gsm vào theme đen nhìn mới giống "trong suốt".

Các file đính kèm:

10. chungph_5800

chungph_5800 Thành viên

Được Like:
    7
    Tóm lại chỉ có 2 cách để giả lập trong suốt thôi:
    1. Sau khi xóa logo mạng mặc định, sử dụng 1 phần mềm xử lý ảnh như Photoshop vẽ vời thêm vào tấm hình dùng làm wallpaper nội dung mình thích tại vị trí của logo (như file mình gửi).
    2. Nếu background của file logo màu gì thì tại vị trí đó wallpaper cũng phải có màu như thế, như file bạn Bé yêu đưa lên là .JPG có background màu trắng thì màu tại vị trí logo trên wallpaper cũng phải là màu trắng.