Toàn Quốc Chất tẩy tế bào chết nhẹ nhàng và loại bỏ vi ô lông

Thảo luận trong 'Sản Phẩm & Dịch Vụ Khác' bắt đầu bởi hoathienduy, 10 Tháng mười 2015.

1. hoathienduy Thành viên

Việc sở hữu một làn da mịn màng quyến rũ là niềm mơ ước của tất cả chị em phụ nữ. Tuy nhiên, nhiều nhân tố khác nhau khiến chị em không có được điều này, một trong số đó có nguyên nhân từ những “bụi cỏ rậm rạp”.

Tẩy lông vùng kín không chỉ mang lại sự hấp dẫn cho chị em mà còn giúp ngăn ngừa một số các bệnh viêm nhiễm, da liễu, đặc biệt là trong bối cảnh thời tiết nắng nóng như hiện nay. Sau đây chúng tôi xin hướng dẫn những cách tẩy lông vùng kín đơn giản tại nhàđang được ưa chuộng nhất hiện nay để chị em tham khảo.

Tẩy lông vùng kín tại nhà bằng đường và chanh
    Sở hữu một làn da mịn màng, trắng hồng và đặc biệt là không có “violong” là niềm mơ ước của đại bộ phận chị em phụ nữ đã. Bạn không cần phải bỏ ra một số tiền quá lớn để thực hiện những dịch vụ waxing đắt tiền ở các thẩm mỹ viện. Bạn hoàn toàn có thể thực hiện điều nay ngay tại nhà với nguyên vật liệu đơn giản từ chan, đường và mật ong.

Để thực hiện công việc này bạn cần chuẩn bị 20ml nước cốt chanh và 50g đường trắng. Đối với chanh bạn nên chọn những quả chanh còn tươi để đảm bảo nồng độ axit đủ để triệt lông. Bạn cho chanh và đường trộn cùng với khoảng 150 ml nước rồi bỏ lên bếp nấu tới khi nào thành một hỗn hợp đặc sánh thì tắt bếp. Dùng muỗng thoa hỗn hợp này lên mặt theo hướng mọc của lông. Để khoảng 15 đến 20 phút tùy vào cơ địa của da và phạm vi cần tẩy rồi rửa sạch lại bằng nước. Chất axit có trong chanh có tác dụng như một chất tẩy tế bào chết nhẹ nhàng và loại bỏ vi ô lông. Nước chanh còn có tác dụng như một chất làm se và chống nhiễm khuẩn tự nhiên. Bạn hãy cố gắng kiên trì thực hiện mỗi tuần một lần chắc chắn sẽ có sự thay đổi rõ rệt. Chúng tôi cam đoan rằng, đường với chanh là sự kết hợp hoàn hảo đánh bật những bụi rậm trên cơ thể của bạn.

Hỗn hợp chanh và đường sẽ giúp bạn tạm biệt những "bụi rậm" khó chịu

Wax lông vùng bikini tại nhà bằng mật ong và chanh.

Như chúng ta đã biết, trong mật ong có chứa nhiều chất axit malic, axit amin axit alpha hydroxy là những thành phần có khả năng kháng viêm, kháng khuẩn rất cao. Do vậy, bên cạnh giá trị dinh dưỡng chăm sóc sức khỏe thì bạn còn có thể tận dụng khả năng làm đẹp và chữa bệnh từ mật ong. Ngoài ra mật ong còn có khả năng tẩy lông rất hiệu nghiệm.

Để triệt lông bằng mật ong và nước cốt chanh bạn cần chuẩn bị khoảng một chén một ong nguyên chất và 40ml nước cốt chanh. Bạn chế hai chất này vào thành một hỗn hợp rồi đem đun sôi tới khi nào đặc sánh thì có thể sử dụng được. Nếu muốn đảm bảo hiệu quả hơn nữa thì ạn có thể nấu mật ong trước, sau đó khi mật gần đặc bạn mới bỏ nước cốt chanh vào và quấy tiếp khoảng 15 giây là được. Bạn hãy cho dung dịch này lên những vùng cần tẩy, đợi khoảng 15 đến 20 phút rồi giật ngược theo hướng mọc lông, các “violong” sẽ bám chặt vào mật ong và đi khỏi cơ thể của bạn.

Sự kết hợp tuyệt vời của chanh và mật ong có thể giúp bạn triệt lông vùng kín

Chúng tôi vừa hướng dẫn những cách wax lông vùng kín đơn giản tại nhà cho chị em. Những phương pháp này đều khá an toàn và hiệu quả mà chị em có thể thực hiện. Chúc chị em thành công!