Chế pin cho 903SH

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi luandtvt, 26 Tháng ba 2009.

1. Japan Mobile !

Japan Mobile ! Thành viên

Được Like:
    383
    Nghe nói máy mới mua phải có cách dùng pin phải không các bác
  2. maingoc186

maingoc186 Thành viên

Được Like:
    19
    Caccs bác cho e hỏi sao con Sh770 của e nhánh hết pin vậy hay tạ e mua phải máy lởm
  3. luandtvt

luandtvt Thành viên

Được Like:
    124
    Đúng rồi. 770SH bây giờ hàng dựng nhiều lắm nên chất lượng máy rất lởm. Mình đã dùng qua 770SH. Đổi 2 con rồi con nào cũng dính vậy. CHỉ được 1 ngày thôi bạn chú ý nhé
  4. md07

md07 Thành viên

Được Like:
    162
    Ngắt dòng là do máy đầy thì nó tự ngăn dòng vào pin thôi .Một quả pin mod thì quan trọng thứ nhất là vừa vặn khoang chứa pin của máy . Thứ 2 là phải có mạch pin gốc của máy gắn vào thân pin mod cho đồng bộ , pin xài mới ổn .
    Vậy thôi .
    Nếu mà các máy Japan gắn vừa pin 5C hoặc 6C của Nokia thì tuyệt rùi >:/
  5. toilaai80

toilaai80 Thành viên

Được Like:
    0
    các bác này nói gì đoá. độ pin thì chỉ cần pin đúng chủng loại là 1 VD pin lithium thì phải kiếm thằng lithium, pin lion thì phải kiếm lion còn thằng niken chắc bây giờ ko thằng nào dùng nữa nhưng nếu máy cổ dùng niken thì các bác mua cục pin của đt mẹ con nó dùng niken đoá.
    thứ 2 nữa là để ý cái dòng nạp của cục xạc nó cho phép xạc dòng max là bao nhiêu. không nên độ pin wa' đáng có ngày mang vạ đó các bác à.
    không biết em nói đúng không nhờ.
  6. Xiato

Xiato Thành viên

Được Like:
    9
    Mấy bác cứ nghe đồn linh tinh,pin của con sharp mỏng dính,thằng Nokia dày cui sao độ vừa cho nhau dc? muốn độ pin thì bác kiếm 1 quả pin máy nhât nào ko unlock dc,bóc lấy cell bỏ qua
    Pin 903 dung lựong 900 dùng ko sứong hơn thằng 920 dung lựong 800 à
  7. royal_axn

royal_axn Thành viên

Được Like:
    57
    Có ai chế đc ắc qui của Đồng Nai vào máy sharp chưa các bác:D có cái này bảo đảm coi phim 1 tuần chưa hết ha các bác :-" (hồi xưa chưa có điện, coi TV trắng đen bằng Ắc qui cũng đc cả tuần í chứ)\m/
  8. visiontek

visiontek Thành viên

Được Like:
    6
    705sh có pin dung lượng cao ko nhỉ?
  9. kid911

kid911 Thành viên

Được Like:
    1
    903 thì có thể dùng pin BL_5c, BL_4C
    770_705 thì dùng BL_4B để mod
  10. SongNam

SongNam Thành viên

Được Like:
    21
    Bác tìm mua cục pin của Softbank 705 vào là dùng ngon ngay,e cũng dính mấy lần rồi
    phuonglinh90 thích bài này.