Xin giúp Chi phí chỉnh nha niềng răng thưa 1 hàm giá bao nhiêu tiền?

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi nhuquynhfc, 27 Tháng năm 2016.

1. nhuquynhfc Thành viên

Hàm răng trên của em bị thưa nhưng răng hàm dưới lại khá đều, giờ em niềng răng cho hàm trên thôi có được không và giá điều chỉnh răng thưa hết bao lăm tiền ạ? Mong thầy thuốc tham mưu giúp em. Xin cảm ơn thầy thuốc! (Mi Ngọc – Trà Vinh)

Trả lời
    Chào Mi Ngọc, cảm ơn câu hỏi của bạn. Về câu hỏi của bạn chúng tôi sẽ trả lời như sau:
    Niềng răng chỉnh nha là biện pháp điều trị tình trạng răng thưa hiệu quả nhất. niềng răng giúp nắn chỉnh và xếp đặt lại các răng về đúng vị trí bằng những khí cụ nhất thiết hoặc tháo lắp, phương pháp này chỉ giúp các răng chuyển dịch lại gần nhau hơn mà không làm tổn thương hay ảnh hưởng đến răng. Chỉnh nha niềng răng không chỉ giúp bạn có một hàm răng đều và đẹp hơn mà còn giúp bạn tự tín với một dung mạo cân đối, hài hòa và khớp cắn hoàn hảo cho việc ăn nhai tốt hơn.

Niềng răng thưa 1 hàm giá bao lăm tiền?
    Với trường hợp của bạn, các răng cấm trên bị thưa còn răng cấm dưới đã đều và hài hòa với gương mặt thì thầy thuốc chỉnh nha sẽ không can thiệp chỉnh sửa cho các răng hàm dưới nữa mà chỉ nắn chỉnh các răng hàm trên bằng cách tâm tính lực kéo và hướng chuyển dịch của răng để có khớp cắn hài hòa và hàm răng đều đẹp.
    - Răng cửa bị thưa phải làm sao
    Niềng răng thưa 1 hàm giá bao lăm phụ thuộc vào phương pháp niềng răng, chừng độ khó dễ và tình trạng răng miệng của từng người. Thông thường chỉnh nha niềng răng 1 hàm thì chi phí thấp hơn so với chỉnh nha 2 hàm. Bạn cần phải đến trực tiếp phòng khám nha khoa để các thầy thuốc khám và tham vấn cụ thể hơn. Bạn có thể tham khảo mức tổn phí điều trị tại bảng giá niềng răng của Nha khoa Sài Gòn B.H
    Phòng khám Nha khoa Sài Gòn B.H là địa chỉnh nha niềng răng uy tín ở Biên Hòa được quý khách hàng tin tưởng và chọn lọc. Sở hữu các bác sĩ chỉnh nha giỏi, được đào tạo chuyên sâu tại ĐH Y Dược TP.HCM cùng với hơn 10 năm kinh nghiệm về niềng răng, Nha khoa Sài Gòn B.H đảm bào sẽ mang lại cho bạn một nụ cười hoàn hảo với hàm răng đều đẹp.
    Những thông tin trên đây coi đa đáp được những thắc mắc của bạn. Chúc bạn vui vẻ!