Thảo luận Chia sẽ kinh nghiệm sử dụng Motorola Milestone

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi thanhhai.mobile, 8 Tháng tám 2010.

1. ci5tb

ci5tb Thành viên

Được Like:
    3
    milestone xem video so với các dòng máy nhật thì sao nhỉ .
  2. thanhhai.mobile

thanhhai.mobile Thành viên

Được Like:
    199
    Không máy Nhật thế nào chứ Milestone phim full ở độ phân giải 480p rất nét và không giật. Nói chung là tuyệt.
  3. ThangAcc

ThangAcc Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác cho hỏi có cách nào tắt rung khi ấn vào màn hình hoặc 4 nút cảm ứng dưới màn hình không? Em không thích để rung như thế (và em nghĩ nó cũng tốn pin không cần thiết nữa)
  4. QTUNG

QTUNG Thành viên

Được Like:
    0
    vào cài đặt đó bạn, có thể tắt được hết, đúng là đỡ tốn pin hơn
  5. chom9x

chom9x Thành viên

Được Like:
    0
    bạn ơi cho minh hỏi tại sao máy mình hok thể kết nối với laptop có cần phải cài đĩa hok , mình ra ngoài wifi hay 3g thỳ mình cũng hok thể dowload được , màn hình của mình thỳ lúc sáng lúc tối lẫn lộn >.<
  6. chom9x

chom9x Thành viên

Được Like:
    0
    nếu ai ở hn thỳ pm giúp mình trực tiếp nhé
  7. Jacker

Jacker Thành viên

Được Like:
    3
    Nếu bạn chọn chế độ đồng bộ thì cần Driver. Còn nếu chọn Ổ đỉa chung thì khỏi cần gì hết cho phiền phức.
  8. hayate125

hayate125 Thành viên

Được Like:
    105
    Milestone có vấn đề là trượt nhiều sẽ làm trầy mặt sau màn hình. Ngoài ra RAM 256mb ít vậy có khó khăn trong quá trình sử dụng hằng ngày hông? Thanks.
  9. Jacker

Jacker Thành viên

Được Like:
    3
    Nếu bạn trượt nhiều thì điều dĩ nhiên là trầy rồi. Thường thì nó trầy 2 bên rảnh thôi. Bàn phím dường như không ảnh hưởng. Còn về Ram 256Mb thì xử lý tác vụ cũng tạm tạm trên android 2.2 , thời gian trễ không nhiều. Nhưng nếu bạn cài nhiều ứng dụng thì hơi Lag tí. Nói chung chung chạy bản 2.1 máy chạy khoẻ hơn. Hoặc chờ 2.2 sau này của Moto.
  10. xlxarch

xlxarch Thành viên

Được Like:
    0
    mấy bác xài milestone tư vấn giúp em có nên mua em nó không? em ngại vụ pin xài hơi ít thì phải, có phải chạy v 2.2 thi lâu hơn không mấy bác, ngoài con milestone này còn thằng nào ok hơn, tầm 6t5 mà xài 3g viettel không? thanks all