Chia sẻ vài hình ảnh restore custom fw & Jailbreak IOS 5 trên iPhone 3GS bootrom cũ

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 14 Tháng mười 2011.

1. hattt

hattt Thành viên

Được Like:
    18
    Mình vừa restore 3GS Bootrom cũ + máy LOCK bằng bản custome của GSM, do không có SIM nhà mạng để active, sau khi restore xong (theo đúng hướng dẫn của bạn Dtube @#1) mình bị kẹt ở đoạn active SIM, để vượt qua "sự cố" này mình đã dùng "redsn0w_win_0.9.9b4" để jailbreak (chọn cài cydia), đợi máy chạy xong tự active, vào cydia cài ultrasn0w, --> sóng gió vô tư!
    Cám ơn các bạn,
    Apple thật tuyệt!
  2. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Báo cáo anh là y chang như anh nói, imessage "waiting for activation" còn SAM thi fail. Em nghĩ vấn đề chính là ở SAM thôi, SAM không hoạt động thì imessage vẫn nghĩ là máy chưa active. Mai phải làm lại thôi
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    em có thể thử:
    - chạy redsn0w
    - chọn jailbreak
    - làm tiếp
    - chọn deactivate
    - và sau đó cho sim nhà mạng vào để activate qua itunes

Hoặc sau khi deactivate, cài SAM, chạy SAM và chọn wild-card activation
    binhtien06 and badboy2805 like this.
  4. ballthuy

ballthuy Thành viên

Được Like:
    1
    Cho em xin bản custom firmware 5.0 cho 3gs old bootroom với. tìm khắp mà chẳng thấy đâu!
    Cám ơn A/e diễn đàn!
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
  6. demen72

demen72 Thành viên

Được Like:
    22
    Sao con 3GS old bootrom của mình đã lưu shsh đầy đủ, thay IP trong file host, up lên iOS 5 mà vẫn báo lỗi 3194 nhỉ? Ai giúp mình nhé. Thanks
  7. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Bác restore lên iOS5 mà... cần gì phải chỉnh lại file host, cứ lấy SHSH thẳng từ Apple là được thôi... Ko dùng bất cứ thứ gì khác ngoài iTunes... Nhớ đừng có "nhỡ tay" mà bấm nhầm vào FW gốc nhé... lolz.
  8. demen72

demen72 Thành viên

Được Like:
    22
    Đã cho Host về nguyên trạng ban đầu và đã restore đc rùi, nhầm thì ko nhầm đc rùi, hi. Cám ơn bác nhé

Giờ nó đòi sim nhà mạng để activate mà mình thì ko có, có cách nào vượt qua đc ko hả bác bvkakalot? Thanks
  9. hatd2

hatd2 Thành viên

Được Like:
    4
    Cho tôi hỏi tý, đã có bản custom cho 3gs new BT chưa vậy các bác
  10. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Nếu không có sim nhà mạng thì đành phải hacktivate, dùng Redsn0w 0.9.9b4 nếu bác dùng Wins (0.9.9b5 cho MAC)... [strike]Jailbreak xong rồi boot tether lên là xong[/strike]. Nhưng theo mình biết thì iMessage sẽ không ON được nếu bác Hacktivate đấy nhé.
    Sorry, quên mất máy bác là 3GS old bootrom, khỏi phải tethered boot gì cả. Khỏe ru luôn

---------- Post added at 01:54 AM ---------- Previous post was at 01:52 AM ----------

Đọc kỹ bài này, cuối bài #1 sẽ có custom FW cho 3GS và cho iP4. Đọc thêm hướng dẫn chi tiết trong topic đó để làm nhé.

http://gsm.vn/f502/redsn0w-0-9-9b5-cho-mac-tethered-jailbreak-cho-ios-5-doc-ky-nhe-264628/
    binhnv143 thích bài này.