Chia sẻ vài hình ảnh restore custom fw & Jailbreak IOS 5 trên iPhone 3GS bootrom cũ

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 14 Tháng mười 2011.

1. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Có ai bị tình trạng cài FW5.0 custom của GSM mà cài ứng dụng có vài cái không hiện trên SpringBoard k? (không hiện, không search được như không tồn tại) Vídụ: game Tap Tap Revenge 1 2 3 4, Tap Tap Lady Gaga,... còn nhiều game khác nữa. Ai có máy test lại giùm Alex xem sao nha :)
  2. nam_72

nam_72 Thành viên

Được Like:
    17
    Chưa thấy hiện tượng này. Có bị trắng icon thì có nhưng restore lại lần nữa thì ko bị nửa
  3. hatd2

hatd2 Thành viên

Được Like:
    4
    Các bác cho hỏi sao bây giờ không thể lưu SHSH của IOS 5 nữa vậy, nếu thế thì không RT lên IOS 5 được nữa rồi. Có cách gì khác không các bác
  4. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Bạn nói ko hỉu. Cái gì mà ko lưu SHSH của 5.0 nên ko restore lên iOS5? Bạn có thể đọc bài này về SHSH của iOS 5. http://gsm.vn/f502/ios-5-x-x-tro-di-va-shsh-nguoi-jailbreak-can-chu-y-264694/
  5. hatd2

hatd2 Thành viên

Được Like:
    4
    Tôi RT IOS5 vẫn báo lỗi 3194 là sao vậy các bác? tôi Chỉ dùng mỗi itunes 10.5 để RT, ngoài ra không dùng Tiny,...3GS lock new BT, BB 5.13.04
  6. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Check lại file hosts đi bạn, bỏ mấy dòng gs.apple đi và tuyệt đối không dùng iOS5 bản gốc mà chỉ dùng custom thôi nhé vì BB của bạn đang là 5.13. Ráng mà giữ nó để unlock
  7. vhphuong87

vhphuong87 Thành viên

Được Like:
    0
    Hix có ai bị giống mình ko nâng cấp bản custom IOS 5 của GSM cho 3GS old bootroom mây nay xai binh thường tự nhiên máy nóng và hao pin kinh dị. Ai bit bệnh gì ko chỉ mình với